અમેરિકામાં બેસીને વિદેશ મંત્રી જયશંકરે કેનેડાને પોતાનો ઈરાદો જણાવ્યો

by Bansari Bhavsar

ઈન્ડિયા કેનેડા રો: ભારતીય વિદેશ મંત્રી એસ જયશંકરે ફરી એકવાર કેનેડા પર આકરા પ્રહારો કર્યા છે. ન્યૂયોર્કમાં યુએનજીએમાં પોતાના સંબોધન પછી વિદેશી બાબતો પર ચર્ચા દરમિયાન જયશંકરે કેનેડા પર મોટો હુમલો કર્યો. પીએમ જસ્ટિન ટ્રુડોના આરોપોનો જવાબ આપતા તેમણે કહ્યું કે કેનેડા પાસે કોઈ નક્કર પુરાવા હોય તો અમારી સાથે શેર કરો. આ પછી અમે તેના પર વિચાર કરીશું.જયશંકરે કહ્યું કે છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં કેનેડામાં ઘણા સંગઠિત અપરાધ થયા છે. આ ગુનાઓ અલગતાવાદી દળો, સંગઠિત અપરાધ, હિંસા, ઉગ્રવાદ સાથે સંબંધિત છે. તે બધા એક સાથે મિશ્રિત છે. અમે તેમને અપરાધ વિશે ઘણી માહિતી આપી છે, જે કેનેડાથી ચાલે છે. અમે આના ઘણા પુરાવા આપ્યા પરંતુ કોઈ કાર્યવાહી થઈ નથી. જયશંકરે કહ્યું કે કેનેડામાં ગુનેગારોને રાજકીય રક્ષણ મળ્યું છે.

નિજ્જર હત્યાકાંડના આરોપો અંગે જ્યારે તેમને પૂછવામાં આવ્યું કે જો તેઓ (કેનેડા) કોઈ પુરાવા આપશે તો શું ભારત સરકાર તેમને સહકાર આપશે? તેના જવાબમાં વિદેશ મંત્રી જયશંકરે કહ્યું કે, જો કેનેડા પુરાવા આપશે તો ભારત ચોક્કસપણે તેના પર વિચાર કરશે. તેણે કહ્યું કે તમને ખબર હોય તો જણાવો. અમે આ અંગે વિચાર કરવા તૈયાર છીએ. પણ તેનો સંદર્ભ સમજવો પડશે. આ એટલા માટે છે કારણ કે સંદર્ભ વિના પરિસ્થિતિ પૂર્ણ થતી નથી.

જયશંકરે કહ્યું કે તમારે સમજવું પડશે કે છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં કેનેડામાં ઘણા સંગઠિત ગુનાઓ થયા છે. ભારતે આ અંગે કેનેડાને પણ જાણ કરી છે. તેમણે કહ્યું કે હિંસા, અલગતાવાદ અને ઉગ્રવાદ કેનેડાથી ચાલે છે. અમે મોટી સંખ્યામાં પ્રત્યાર્પણની અરજીઓ કરી હતી. અમે પુરાવા આપ્યા પણ કોઈ કાર્યવાહી થઈ નહીં.

https://x.com/ANI/status/1706779049430003744?s=20

Related Posts