ગુજરાત યોગ્ય સમયે ટેસ્લાનો સંપર્ક કરશેઃ SJ હૈદર

by ND

Gandhinagar: કેન્દ્ર સરકાર યુએસ સ્થિત ઇલેક્ટ્રિક વ્હિકલ (EV) ઉત્પાદક ટેસ્લા સાથે સંપર્કમાં છે, ત્યારે ગુજરાત સરકાર ટેસ્લાની યોજનાઓમાં રાજ્યની ભૂમિકા સુરક્ષિત કરવા માટે યોગ્ય સમયે કંપનીનો સંપર્ક કરવાની યોજના ધરાવે છે, રાજ્ય સરકારના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ જાહેર કરી છે.
એસ જે હૈદરે, વધારાના મુખ્ય સચિવ (ઉદ્યોગ અને ખાણો) જણાવ્યું હતું કે રાજ્ય સરકાર સંભવિત રોકાણકારો સાથે સક્રિયપણે જોડાય છે. જ્યારે રાજ્ય સત્તાવાળાઓ સાથે ટેસ્લાના સંચાર વિશે પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે હૈદરે સ્પષ્ટતા કરી, “ટેસ્લા રાજ્યને બદલે કેન્દ્ર સરકારના સંપર્કમાં છે. ગુજરાત સરકાર પણ ટેસ્લા સાથે સંપર્ક સ્થાપિત કરવાના પ્રયાસો કરી રહી છે.

ઘણા ઓટોમેકર્સ ટેસ્લાના ઇલેક્ટ્રિક વાહન ચાર્જિંગ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરમાં જોડાયા છે, જે કંપનીના સુપરચાર્જર્સને ઉદ્યોગ માનક બનવાની નજીક લાવે છે. ટેક્સાસ, કેન્ટુકી અને વોશિંગ્ટને EV ચાર્જિંગ કંપનીઓને ટેસ્લાના પ્લગને સમાવવા માટે જો તેઓ ફેડરલ ફંડ માટે લાયક બનવા માંગતા હોય તો તે જરૂરી કરવાની યોજનાને મંજૂરી આપી છે. વધુમાં, ફ્લોરિડા SAE ઇન્ટરનેશનલ દ્વારા માન્યતા પ્રાપ્ત થયા પછી ટેસ્લાના નોર્થ અમેરિકન ચાર્જિંગ સ્ટાન્ડર્ડ (NACS)ને ફરજિયાત બનાવશે. ફોર્ડ, જનરલ મોટર્સ, વોલ્વો, નિસાન અને હોન્ડા જેવી કંપનીઓ NACS અપનાવનારાઓમાં સામેલ છે.

ટેસ્લાએ ભારતમાં બેટરી સ્ટોરેજ ફેક્ટરી બનાવવાની દરખાસ્ત કરી છે – સૂત્રો

ટેસ્લાએ ભારતમાં બેટરી સ્ટોરેજ સિસ્ટમ્સનું ઉત્પાદન અને વેચાણ કરવા માટે ભારત સરકારને પ્રસ્તાવ રજૂ કર્યો છે. કંપની દેશમાં ઈલેક્ટ્રિક વ્હીકલ ફેક્ટરી સ્થાપવા માટે વાટાઘાટો કરી રહી છે, પરંતુ તેની બેટરી સ્ટોરેજ માટેની યોજના હજુ સુધી જણાવવામાં આવી નથી. ટેસ્લા તેની પાવરવોલ સિસ્ટમ સાથે ભારતની બેટરી સ્ટોરેજ ક્ષમતાઓને ટેકો આપવાની દરખાસ્ત કરી રહી છે, જે આઉટેજ દરમિયાન અથવા રાત્રે ઉપયોગ માટે સોલર પેનલ અથવા ગ્રીડમાંથી પાવર સ્ટોર કરી શકે છે. જ્યારે સરકારે જણાવ્યું છે કે બેટરી સ્ટોરેજ ફેક્ટરી માટે પ્રોત્સાહનો ઉપલબ્ધ નથી, તેઓ આવા ઉત્પાદનો ખરીદનારા ગ્રાહકોને સબસિડી ઓફર કરી શકે છે.
ટેસ્લા અંડરબોડીને એક ભાગમાં મોલ્ડ કરવા માટે ‘ગીગાકાસ્ટિંગ’ ટેક પર કામ કરે છે

ટેસ્લા કથિત રીતે તેની “ગીગાકાસ્ટિંગ” ટેક્નોલોજીના અપગ્રેડ પર કામ કરી રહી છે, જે ઓટોમેકરને લગભગ તમામ વાહનના અંડરબોડી ભાગોને એક ભાગમાં કાસ્ટ કરવાની મંજૂરી આપશે. અપગ્રેડ, જેની જાણ શાંઘાઈ સિક્યોરિટીઝ ન્યૂઝ દ્વારા કરવામાં આવી હતી, તે ટેસ્લાની શાંઘાઈ ફેક્ટરીની તાજેતરની મુલાકાત પર આધારિત હોવાનું કહેવાય છે. ટેસ્લા પહેલેથી જ તેના મોડલ Yના આગળ અને પાછળના માળખાને મોલ્ડ કરવા માટે ગીગાકાસ્ટિંગનો ઉપયોગ કરી રહી છે, અને અપગ્રેડ કરવાથી ઉત્પાદન ખર્ચમાં વધુ ઘટાડો થશે. Xpeng અને Geely’s Zeekr સહિત ચાઈનીઝ EV ઉત્પાદકો પણ વજન ઘટાડવા અને ખર્ચ ઘટાડવા માટે ગીગાપ્રેસિંગ ટેક્નોલોજી અપનાવી રહ્યા છે.

Related Posts