ભારતની વર્લ્ડ કપ ટીમની આજે જાહેરાત: શું અશ્વિન લેશે અક્ષર પટેલનું સ્થાન?

by Bansari Bhavsar

આ મહિનાની શરૂઆતમાં જાહેર કરવામાં આવેલી કામચલાઉ ટીમમાં ફેરફાર અંગેની શંકાઓ વચ્ચે ભારતીય ટીમ આજે ICC ODI વર્લ્ડ કપ 2023 માટે તેમની અંતિમ ટીમની જાહેરાત કરવા માટે તૈયાર છે. આઈસીસીની એક રીલીઝ મુજબ, તમામ ટીમોએ 28 સપ્ટેમ્બર પહેલા તેમની 15 ખેલાડીઓની વર્લ્ડ કપ ટીમને અંતિમ રૂપ આપવું પડશે અને ત્યાંથી કોઈપણ બદલાવ માટે આઈસીસીની મંજૂરીની જરૂર પડશે.

15-સભ્યોની ટીમમાં મોટાભાગના ખેલાડીઓ યથાવત રહેવાની શક્યતા છે, ત્યારે ભારતની વર્લ્ડ કપ ટીમમાં અનુભવી સ્પિનર રવિચંદ્રન અશ્વિનને સ્થાન શોધવા અંગે પ્રશ્નો ઉભા થયા છે, જેમાં અક્ષર પટેલ હાલમાં ક્વાડ્રિસેપ્સના તાણથી ઘાયલ છે. જો કે, અહેવાલો સૂચવે છે કે મેન ઇન બ્લુ વર્લ્ડ કપ અભિયાન 8 ઓક્ટોબરથી શરૂ થાય તે પહેલા પટેલ ફિટ થઈ શકે છે.

તદુપરાંત, ઓસ્ટ્રેલિયા સામે તાજેતરમાં સમાપ્ત થયેલી વનડે શ્રેણીમાં અશ્વિનના પ્રદર્શને પસંદગીને વધુ મુશ્કેલ બનાવી દીધી છે. 37 વર્ષીય ભારતીય બોલિંગ લાઇન-અપમાં કેટલીક ખૂબ જ જરૂરી વિવિધતા ઉમેરી શકે છે, જેમાં હાલમાં ઑફ-સ્પિનરની અભાવ છે. બીજી તરફ, પટેલ, 8મા નંબર પરનો વધુ સારો બેટ્સમેન છે, કારણ કે છેલ્લા એકાદ વર્ષ દરમિયાનનું તેમનું પ્રદર્શન દર્શાવે છે.

જો કે, ભારતીય કેપ્ટન રોહિત શર્માએ જાળવી રાખ્યું છે કે તે ODI વર્લ્ડ કપ 2023 માટે 15 સભ્યોની ટીમ વિશે ‘ખૂબ જ સ્પષ્ટ’ છે. બુધવારે મેચ પછીની પ્રસ્તુતિમાં બોલતી વખતે, ભારતીય કેપ્ટને કહ્યું, “જ્યારે આપણે 15 સભ્યો વિશે વાત કરીએ છીએ. અમે ખૂબ જ સ્પષ્ટ છીએ કે અમને શું જોઈએ છે. અમે મૂંઝવણમાં નથી; અમે જાણીએ છીએ કે અમે એક ટીમ તરીકે ક્યાં જઈ રહ્યા છીએ. તે એક ટીમની રમત છે અને અમે ઇચ્છીએ છીએ કે દરેક આવે અને તેમની ભૂમિકા ભજવે – આ રીતે અમે ચેમ્પિયનશિપ જીતીએ. તે શરીરની સંભાળ રાખવા વિશે છે અને આગામી દોઢ મહિના સુધી તાજા રહેવાનો પ્રયાસ કરો.

તેણે ઉમેર્યું, “હું ખૂબ ખુશ છું, અલબત્ત હું બધી રીતે આગળ વધવા માંગુ છું પરંતુ જો હું આ રીતે હિટ કરીશ તો હું ખુશ છું. છેલ્લી 7-8 ODI અમે ખરેખર સારી રીતે રમી છે, અમને અલગ-અલગ પરિસ્થિતિઓ અને અલગ-અલગ ટીમોમાં પડકાર આપવામાં આવ્યો છે, મને લાગ્યું કે અમે તે પડકારનો ખૂબ સારી રીતે જવાબ આપ્યો છે. કમનસીબે પરિણામ આજે આપણે જોઈતું નથી. [બુમરાહ પર] હું ખૂબ જ ખુશ છું, વધુ મહત્ત્વની વાત એ છે કે તે શરીરની દૃષ્ટિએ કેવો અનુભવ કરે છે, તેની પાસે એટલી કુશળતા છે, એક ખરાબ રમત કોઈપણ સાથે થઈ શકે છે. તે માનસિક અને શારીરિક રીતે કેવું અનુભવે છે તે આપણા માટે ચાવીરૂપ છે અને તે આપણા માટે સારું લાગે છે.”

Related Posts