24 કિલો ચાંદી સાથે બે વેપારી ઝડપાયાઃ બિલ ન ભરવાના કારણે 8.10 લાખ રૂપિયા રોકડા અને કાર પણ જપ્ત, બંને ગુજરાત જતા હતા

by Bansari Bhavsar

 

બુધવારે મોડી રાત્રે ગુજરાતના બે વેપારીઓ પાસેથી આશરે 24 કિલો ચાંદી અને 8.10 લાખ રૂપિયાની રોકડ જપ્ત કરવામાં આવી હતી. વેપારી પાસે ચાંદીના બિલ નહોતા. આના પર સીઆરપીસીની કલમ 102 હેઠળ માલ કબજે કરીને શાંતિ ભંગ કરતા વેપારીઓ ઝડપાયા હતા.

પાલીના સદર પોલીસ સ્ટેશનના એસએચઓ રામપ્રતાપ સિંહ ચારણે જણાવ્યું કે બુધવારે મોડી રાત્રે તેઓ જદન પાસે ટોલ પોઈન્ટ પર નાકાબંધી કરી રહ્યા હતા. તે દરમિયાન બેઉ બાજુથી આવતી એક લક્ઝરી કારમાં મુસાફરી કરી રહેલા લોકોને શંકાના આધારે અટકાવવામાં આવ્યા હતા. જ્યારે કારની તલાશી લેવામાં આવી ત્યારે આશરે 24 કિલો ચાંદીના દાગીના, 8.10 લાખની કિંમતના ઘરેણા અને વાળ મળી આવ્યા હતા.

વેપારી પાસે બિલ પણ નહોતું. તેને શંકાસ્પદ ગણીને સીઆરપીસીની કલમ 102 હેઠળ ચાંદી, રોકડ અને કાર જપ્ત કરવામાં આવી હતી. વેપારી કાર્તિક પરમાર (39), હિંમત પરમાર રાજપૂતનો પુત્ર અને ગુજરાતના રાજકોટ વિસ્તારના રહેવાસી દોલતસિંહ બઘેલા (54)નો પુત્ર જગદીશ શાંતિ ભંગ કરવા બદલ ઝડપાયા હતા.

વર્ષોથી ગેરકાયદે ધંધો ચાલે છે
વર્ષોથી સોના-ચાંદીનો વેપાર કરતા ગુજરાતના અનેક ધંધાર્થીઓ છૂપી રીતે બિલ વગર સોના-ચાંદીનો માલ ખરીદે છે અને ગુજરાતમાં લઈ જાય છે. ટેક્સ બચાવવા માટે આ લોકો માલનું બિલ લેતા નથી. જો તેઓ થોડા રૂપિયા બચાવવાના પ્રયાસમાં પકડાઈ જાય તો તેમને પણ નુકસાન વેઠવું પડે છે.

Related Posts