ઉમેશ પાલ મર્ડર કેસ: માફિયા અતીકના ભાઈ અશરફના સાળા સદ્દામની ધરપકડ, UP STFએ દિલ્હીમાંથી ઝડપ્યો

by ND
માફિયા અતીકના ભાઈ અશરફના સાળા સદ્દામની ધરપકડ

UP STFના બરેલી યુનિટે ગુરુવારે દિલ્હીથી માફિયા અતીકના ભાઈ અશરફના સાળા અબ્દુલ સમદ ઉર્ફે સદ્દામની ધરપકડ કરી હતી. સદ્દામ ઉમેશ પાલ હત્યા કેસ સહિત અનેક કેસમાં વોન્ટેડ હતો અને પોલીસથી ફરાર હતો.

પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર, તે ગુરુવારે તેની ગર્લફ્રેન્ડને મળવા આવ્યો હતો. આ દરમિયાન STFએ તેની ધરપકડ કરી હતી.

માફિયા અતીકના ભાઈ અશરફના સાળા સદ્દામની ધરપકડ.

લખનઉ/બરેલીઃ અતીક અહેમદના ભાઈ અશરફના સાળા અબ્દુલ સમદ ઉર્ફે સદ્દામની દિલ્હીથી ધરપકડ કરવામાં આવી છે. સદ્દામ બરેલીના બિથરી ચૈનપુર પોલીસ સ્ટેશનમાંથી વોન્ટેડ હતો. 1 લાખનું ઈનામ ધરાવનાર સદ્દામને UP STF દ્વારા દિલ્હીના માલવિયા નગરમાંથી ધરપકડ કરવામાં આવી છે. સદ્દામ તેની પ્રેમિકાને મળવા જતો હતો. દરમિયાન, યુપી એસટીએફ બરેલી યુનિટે છટકું ગોઠવીને તેની ધરપકડ કરી હતી.

સદ્દામની બરેલી જેલમાં બંધ હતો ત્યારે અતીક અહેમદનો ભાઈ અશરફનો સાળો જેલની નજીક ભાડાના મકાનમાં રહેતો હતો. પ્રયાગરાજના ઉમેશ પાલ મર્ડર કેસમાં તેનું નામ સામે આવ્યા બાદ તે ફરાર થઈ ગયો હતો. સ્પેશિયલ ડીજી લો એન્ડ ઓર્ડર પ્રશાંત કુમારે જણાવ્યું હતું કે 1 લાખ રૂપિયાનું ઈનામ ધરાવનાર અબ્દુલ સમદ ઉર્ફે સદ્દામને નવી દિલ્હીના સિલેક્ટ સિટી વોક મોલ માલવિયા નગરની સામેના ડીડીએ ફ્લેટમાંથી ધરપકડ કરવામાં આવી છે. પૂછપરછ દરમિયાન સદ્દામે જણાવ્યું કે તે પોતાની ધરપકડથી બચવા માટે દિલ્હી, કર્ણાટક અને મુંબઈમાં જગ્યાઓ બદલી રહ્યો હતો. સદ્દામ ગુરુવારે તેની ગર્લફ્રેન્ડ અનમને મળવા જઈ રહ્યો હતો, પરંતુ એસટીએફ દ્વારા તેની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

પૂછપરછ દરમિયાન સદ્દામે એસટીએફને જણાવ્યું કે તે બરેલીના ખુશ્બૂ એન્ક્લેવમાં રહેતો હતો, કારણ કે તેનો સાળો અશરફ બરેલી જેલમાં બંધ હતો. આથી, જેલના કર્મચારીઓની મિલીભગતથી તેમને જેલની અંદર ખાવા-પીવાની વસ્તુઓ પૂરી પાડવાનું અને તેમની જમીનોની ખરીદી-વેચાણ વગેરેનું કામ મારા દ્વારા કરવામાં આવ્યું હતું. અશરફના મિત્રોએ આપેલા પૈસા તેની જવાબદારી હતી. બરેલીમાં લલ્લા ગદ્દી, નાઝીશ, સૈયદ સાહેબ, ફુરકાન સાથે મળીને વિવાદિત જમીનો દ્વારા કમાણી કરતા હતા.

બરેલી STF ટીમની ધરપકડ: પોલીસ અધિક્ષક, શહેર, રાહુલ ભાટીએ જણાવ્યું હતું કે ‘પોલીસ સ્ટેશન આંતરિક ચૈનપુરમાં એક કેસ નોંધવામાં આવ્યો હતો, જેમાં અશરફ ગેંગ સાથે સંબંધિત લોકો સામે કેસ નોંધવામાં આવ્યો હતો, જેમાં તત્કાલીન જેલમાં બંધ માફિયા અતીક અહેમદ હતો. ભાઈ અશરફને મળવા ઉપરાંત બનાવટી દસ્તાવેજો બનાવીને મકાનનો કબજો લેવા અને ધમકી આપવા બદલ મગરી પોલીસ સ્ટેશનમાં કેસ નોંધવામાં આવ્યો હતો. આ બંને કેસમાં સદ્દામ પર 1 લાખ રૂપિયાનું ઈનામ હતું અને તે ફરાર હતો. તેની ધરપકડ કરવા માટે રાજ્યના વિવિધ એકમો તૈનાત કરવામાં આવ્યા હતા. તેની ધરપકડ દિલ્હીના માલવિયા નગરમાંથી થઈ છે. પૂછપરછ દરમિયાન ખુલાસો થયો કે તે તેની પ્રેમિકાને મળવા દિલ્હી ગયો હતો અને ત્યાં તેની સાથે હાજર હતો. તેની પાસેથી બે મોબાઈલ ફોન અને હ્યુન્ડાઈ કાર મળી આવી છે, તેની સામે 6 કેસ નોંધાયેલા છે. જે મુખ્યત્વે જમીન પચાવી પાડવા અને છેતરપિંડી સાથે સંકળાયેલા છે અને અહીં પણ સદ્દામની સાથે અનેક વ્યક્તિઓ સાથે મળીને જમીનો કબજે કરવાની યોજના હતી.

માફિયા અતીક અહેમદના ગુલામ મોહમ્મદ ફૈઝના ઘરે એટેચમેન્ટ નોટિસ ચોંટાડવામાં આવી, પીડિતા પાસેથી 5 લાખ રૂપિયાની ખંડણીની માંગણી કરવામાં આવી.

Related Posts