ગુજરાતમાં નૂહ જેવી હિંસા, બજરંગ દળની યાત્રા પર હુમલો; પથ્થરમારો અને આગચંપીના કારણે તણાવ

by ND

 

ગુજરાતના નર્મદા જિલ્લામાં કોમી તણાવ ઉભો થયો છે. બજરંગ દળની શૌર્ય યાત્રા પર થયેલા હુમલા બાદ અહીં સેલંબા વિસ્તારમાં ભારે હોબાળો થયો હતો. ભારે પથ્થરમારો અને આગચંપી થઈ હતી. પોલીસે ટીયરગેસના સેલ છોડીને ભીડને સ્થળ પરથી હટાવી હતી. મોટી સંખ્યામાં પોલીસ ફોર્સ તૈનાત કરવામાં આવી છે. એક દિવસ અગાઉ વડોદરામાં પણ કોમી તંગદિલી સર્જાઈ હતી. અહીં ગણેશ વિસર્જન દરમિયાન કેટલાક લોકોએ પથ્થરમારો કર્યો હતો.
ગુજરાતી મીડિયા અનુસાર, બજરંગ દળે કૈડા અને સેલંબા ગામ વચ્ચે શૌર્ય યાત્રાનું આયોજન કર્યું હતું. જ્યારે યાત્રા મુસ્લિમ કોલોનીમાંથી પસાર થઈ રહી હતી ત્યારે અચાનક કેટલાક બદમાશોએ પથ્થરમારો શરૂ કરી દીધો હતો. આ પછી બંને પક્ષો સામસામે આવી ગયા હતા. પથ્થરમારો ઉપરાંત ઓછામાં ઓછી બે દુકાનોને આગ ચાંપી દેવામાં આવી હતી. કેટલાક પોલીસકર્મીઓ સ્થળ પર હાજર હતા. જો કે, તેમની પાસે હથિયાર નહોતા અને તેઓ ટોળાને રોકવામાં નિષ્ફળ રહ્યા હતા.
પથ્થરમારામાં કેટલાક લોકો ઘાયલ થયા હોવાનું કહેવાય છે. તે જ સમયે, ઘણી દુકાનો અને મકાનોને નુકસાન થયું છે. કેટલાક વાહનોમાં તોડફોડ પણ કરવામાં આવી હતી. તણાવની માહિતી મળ્યા બાદ વધારાની પોલીસ દળ ઘટનાસ્થળે મોકલવામાં આવ્યું હતું. ટીયરગેસના શેલ છોડીને પરિસ્થિતિને કાબુમાં લીધી હતી. સ્થળ પર પોલીસ બંદોબસ્ત વધારી દેવામાં આવ્યો છે. અનેક પોલીસ સ્ટેશનની પોલીસે સમગ્ર વિસ્તારમાં પેટ્રોલિંગ શરૂ કરી દીધું છે. હાલમાં સ્થિતિ તંગ છે. ડેપ્યુટી એસપી, એલસીબી અને એસઓજી સહિત તમામ વરિષ્ઠ અધિકારીઓ પરિસ્થિતિને સંભાળવામાં વ્યસ્ત છે.
નોંધનીય છે કે હરિયાણાના નૂહ જિલ્લામાં 31 જુલાઈના રોજ વિશ્વ હિન્દુ પરિષદની મુલાકાત પર હુમલો થયો હતો, ત્યારબાદ ત્યાં હિંસાની ઘટનાઓમાં 6 લોકોએ જીવ ગુમાવ્યા હતા અને ડઝનેક લોકો ઘાયલ થયા હતા. કેટલાક દિવસો સુધી કલમ 144 લાગુ કરવામાં આવી હતી અને ઇન્ટરનેટ બંધ કરવામાં આવ્યું હતું.

Related Posts