દિલ્હી જ્વેલરી શોપ ચોરી: છત્તીસગઢથી 2 પકડાયા રૂ. 20-કરોડથી વધુની ચોરી, 18.5 કિલો દાગીના જપ્ત || News Inside

by ND

નવી દિલ્હી/રાયપુર: છત્તીસગઢ પોલીસે આ સપ્તાહની શરૂઆતમાં દિલ્હીમાં એક જ્વેલરી સ્ટોરમાંથી રૂ. 20 કરોડની ઘરફોડ ચોરીના સંબંધમાં બે લોકોની ધરપકડ કરી છે અને તેમની પાસેથી લગભગ 18.5 કિલો સોના અને હીરાના ઘરેણાં જપ્ત કર્યા છે, એમ એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ શુક્રવારે જણાવ્યું હતું. તપાસમાં આ ઘટનામાં માત્ર એક જ વ્યક્તિની સંડોવણી સૂચવવામાં આવી હોવા છતાં.

એન્ટી ક્રાઈમ અને સાયબર યુનિટ અને બિલાસપુર જિલ્લામાં સિવિલ લાઇન પોલીસ સ્ટેશનના અધિકારીઓની સંયુક્ત ટીમે બિલાસપુર શહેરમાં શ્રેણીબદ્ધ ચોરીઓની તપાસ કરતી વખતે ઓપરેશન હાથ ધર્યું હતું, એમ પોલીસ અધિક્ષક સંતોષ સિંહે પીટીઆઈને જણાવ્યું હતું.

તેમણે કહ્યું કે ધરપકડ કરાયેલ લોકોની ઓળખ લોકેશ શ્રીવાસ તરીકે કરવામાં આવી છે, જેઓ બિલાસપુરમાં કથિત રીતે સાત ચોરીઓમાં સામેલ છે અને શિવ ચંદ્રવંશી છે.

છત્તીસગઢના કબીરધામ જિલ્લાના કવર્ધા શહેરમાં શ્રીવાસ હાજર હોવાની બાતમીના આધારે ટીમે બુધવારે ત્યાં દરોડો પાડ્યો હતો અને 23 લાખના દાગીના સાથે ચંદ્રવંશીની ધરપકડ કરી હતી, એમ તેમણે જણાવ્યું હતું.

ત્યાં સુધીમાં શ્રીવાસ નાસી છૂટવામાં સફળ થયો હતો, એમ એસપીએ જણાવ્યું હતું.

ત્યારબાદ ટીમે દુર્ગ જિલ્લાના સ્મૃતિનગર પોલીસ સ્ટેશનના અધિકારક્ષેત્ર હેઠળના એક ઘરમાં શ્રીવાસને શોધી કાઢ્યો અને તેની પાસેથી 18.5 કિલો સોનું અને હીરાના દાગીના અને 12.5 લાખ રૂપિયા રોકડા જપ્ત કર્યા, એમ સિંહે જણાવ્યું હતું.

દિલ્હી પોલીસ અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે છત્તીસગઢ પોલીસ દ્વારા શ્રીવાસને કોર્ટમાં રજૂ કરવામાં આવ્યા બાદ તેઓ તેના રિમાન્ડની માંગણી કરશે. ચોરીના બાકીના દાગીના અંગે તેની પૂછપરછ કરવામાં આવશે. દુકાનના માલિકે દાવો કર્યો હતો કે લગભગ 30 કિલો જ્વેલરીની ચોરી થઈ છે.

દરમિયાન, દિલ્હી પોલીસે શુક્રવારે જણાવ્યું હતું કે ઘરફોડ ચોરીના કેસમાં અત્યાર સુધીની તપાસમાં બહાર આવ્યું છે કે આ ઘટનામાં માત્ર એક જ વ્યક્તિ સામેલ છે.

એક સીસીટીવી ફૂટેજ સોશિયલ મીડિયા પર ફરી રહ્યો છે જેમાં એક વ્યક્તિ, કાળો પેન્ટ અને સફેદ ટી-શર્ટ પહેરેલો ચહેરો ઢાંકેલો છે, જે જ્વેલરી સ્ટોરની અંદર ફરતો જોવા મળે છે. અન્ય ફૂટેજમાં, તે બેકપેક લઈને સ્ટોરની નજીક એક બિલ્ડિંગમાં પ્રવેશતો જોવા મળે છે.

એક વરિષ્ઠ પોલીસ અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે દુર્ગ પોલીસની ક્રાઈમ બ્રાન્ચે દિલ્હી પોલીસને એક વ્યક્તિ વિશે જાણ કરી હતી જેણે રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં ઘરફોડ ચોરી કરી હોવાની શંકા હતી.

દુર્ગ પોલીસે એક વ્યક્તિની ધરપકડ કરી હતી જેણે પૂછપરછ દરમિયાન કહ્યું હતું કે તેનો મિત્ર “મોટું કૃત્ય” કરવા માટે દિલ્હી ગયો હતો. અધિકારીઓએ જણાવ્યું કે ધરપકડ કરાયેલ વ્યક્તિના મિત્રની ઓળખ બાદમાં શ્રીવાસ તરીકે થઈ હતી અને દિલ્હી પોલીસને તેની તસવીર મળી હતી.

કેસની તપાસ કરવા અને ચોરાયેલી વસ્તુઓ મેળવવા માટે અનેક ટીમો બનાવવામાં આવી હતી. સેંકડો સીસીટીવી કેમેરાની તપાસ કરવામાં આવી હતી જેમાં જાણવા મળ્યું હતું કે બેકપેક લઈને એક શકમંદ રવિવારે રાત્રે બાજુની ઇમારતમાં પ્રવેશતો જોવા મળ્યો હતો, એમ ડેપ્યુટી કમિશનર ઑફ પોલીસ (દક્ષિણ-પૂર્વ દિલ્હી) રાજેશ દેવે જણાવ્યું હતું.

“અમારી તપાસ દરમિયાન, અમે એક શંકાસ્પદને રાઉન્ડઅપ કર્યો અને તેનો ચહેરો શ્રીવાસ સાથે મેચ કર્યો જે આખરે મેચ થયો. શ્રીવાસને આ કેસમાં મુખ્ય શકમંદ તરીકે ઓળખવામાં આવી હતી. ટેકનિકલ સર્વેલન્સ દ્વારા, તેનું લોકેશન રવિવારે રાત્રે (ભોગલ) વિસ્તારમાં ટ્રેસ કરવામાં આવ્યું હતું. તે રવિવારે બાજુની બિલ્ડીંગમાં પ્રવેશતો અને સોમવારે સાંજે બહાર નીકળતો જોવા મળ્યો હતો. અમારી પાસે તેના ફૂટેજ હતા અને તેની મુસાફરીની રીત પણ ઓળખી કાઢી હતી,” ડીસીપીએ જણાવ્યું હતું.

શ્રીવાસ કબીર ધામ, છત્તીસગઢનો રહેવાસી હોવાથી, તેના પરિવહનના માધ્યમને ઓળખવાના પ્રયાસો કરવામાં આવ્યા હતા. ટેકનિકલ સર્વેલન્સે પુષ્ટિ કરી હતી કે આરોપીએ દિલ્હીથી સાગર માટે બસ બુક કરી હતી. બસ સોમવારે રાત્રે 9 વાગ્યે ISBT, કાશ્મીરી ગેટથી નીકળી હતી. પોલીસે સીસીટીવી ફૂટેજ મેળવ્યા હતા જેમાં શ્રીવાસ તેની ટિકિટ બુક કરાવતો અને બસમાં પ્રવેશતો જોવા મળ્યો હતો, તેઓએ જણાવ્યું હતું.

સમાંતર વિકાસમાં, બિલાસપુર પોલીસ સ્ટેશનના અધિકારીઓ ગુરુવારે સવારે કબીર ધામ ખાતે શ્રીવાસના છુપાયેલા સ્થળે પહોંચ્યા હતા જ્યાંથી તે ભાગવામાં સફળ રહ્યો હતો. જો કે, તેના સહયોગી શિવની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી, એમ ડીઓએ જણાવ્યું હતું.

સાંજે 7 વાગ્યાની આસપાસ શિવ બિલાસપુર પોલીસને ભિલાઈના સ્મૃતિ નગર ખાતે શ્રીવાસના ઠેકાણા પર લઈ ગયા. ગુરુવારે દિલ્હી પોલીસની એક ટીમ રાયપુર પહોંચી અને આરોપીનું લોકેશન ભિલાઈમાં મળ્યું. બિલાસપુર પોલીસ પણ બે ચોરીના કેસમાં શ્રીવાસને શોધી રહી છે. તેઓએ દરોડો પાડ્યો અને તેના ઠેકાણા પર પહોંચ્યા, જ્યાં દિલ્હી પોલીસ પણ પહોંચી અને સવારે 6 વાગ્યાની આસપાસ શ્રીવાસને પકડી પાડ્યો, પોલીસે જણાવ્યું હતું.

છુપાયેલા સ્થળે તપાસ કરવામાં આવી હતી અને ચોરીના દાગીના મળી આવ્યા હતા. દિલ્હી પોલીસે જણાવ્યું કે બિલાસપુર પોલીસે જપ્તી અને ધરપકડ કરી છે.

અત્યાર સુધીની તપાસમાં સામે આવ્યું છે કે આરોપી રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં આવ્યો હતો અને બે-ત્રણ વખત રેકીંગ કર્યું હતું. જ્વેલરી સ્ટોર્સને ટાર્ગેટ કરવામાં નિષ્ણાત, શ્રીવાસે દક્ષિણ દિલ્હીના ભોગલમાં ઉમરાવ સિંઘ જ્વેલર્સને પસંદ કર્યું કારણ કે તે આ વિસ્તારમાં સૌથી મોટું છે. આરોપીઓને એવો વિચાર હતો કે તેને દાગીનાનો મોટો જથ્થો મળશે, જે તેણે મેળવ્યો હતો.

પોલીસે જણાવ્યું કે, આરોપી સ્થળ પરથી ભાગી જતા પહેલા શોરૂમમાં સૂઈ ગયો હતો.

દિલ્હી પોલીસે કહ્યું કે તેઓ હજુ સુધી આરોપીની પૂછપરછ કરવાના નથી કારણ કે તે તેમના છત્તીસગઢ સમકક્ષોની કસ્ટડીમાં છે.

તપાસમાં બહાર આવ્યું છે કે દાગીના નવી દિલ્હીના એક સ્ટોરમાંથી ચોરવામાં આવ્યા હતા, બિલાસપુર એસપીએ જણાવ્યું હતું કે, દિલ્હી પોલીસની એક ટીમ પણ છત્તીસગઢ આવી છે અને આ મામલે વધુ તપાસ ચાલી રહી છે.

દિલ્હીમાં જ્વેલરી શોરૂમના માલિક મહાવીર પ્રસાદ જૈન

પત્રકારોને જણાવ્યું હતું કે, “અમે પોલીસના આભારી છીએ. અમે જપ્ત કરાયેલી વસ્તુઓની તસવીરો જોઈ છે અને તેની ઓળખ કરી છે કારણ કે તેના પર દાગીનાના ટેગ છે. અમે ધરપકડ કરાયેલા લોકોને ઓળખતા નથી.” આરોપીઓ દુકાનમાં ઘૂસી ગયા હતા, સ્ટ્રોંગ રૂમમાં કાણું પાડ્યું હતું અને આ અઠવાડિયાની શરૂઆતમાં રૂ. 20 કરોડથી વધુના દાગીના તેમજ રૂ. 5 લાખની રોકડ સાથે ઉઠાવી ગયા હતા.

જ્વેલરી શોપમાં ઘણા સીસીટીવી કેમેરા હતા પરંતુ રવિવારની મધ્યરાત્રિની આસપાસ તેઓને નુકસાન થયું હતું, પોલીસે જણાવ્યું હતું.

માલિકે રવિવારે રાત્રે 8 વાગ્યાની આસપાસ દુકાન બંધ કરી હતી અને મંગળવારે સવારે 10.30 વાગ્યાની આસપાસ જ્યારે તેણે દુકાન ખોલી ત્યારે તેને આ ઘટનાની જાણ થઈ. સોમવારે દુકાન બંધ રહે છે.

Related Posts