બંગાળમાંથી ‘કાપેલું ગળું અને બળેલા ચહેરાવાળી મહિલાની લાશ’ મળી, પોલીસ તપાસમાં લાગી|| News Inside

by ND

કોલકાતા: બાંગ્લાદેશથી એક ચોંકાવનારી ઘટના સામે આવી છે જ્યાં એક મહિલાની નિર્દયતાથી હત્યા કરવામાં આવી છે. તેનો મૃતદેહ પશ્ચિમ બંગાળમાં ભારત-બાંગ્લાદેશ સરહદ નજીકથી મળી આવ્યો હતો. મહિલાના હાથ-પગ બાંધી દેવામાં આવ્યા હતા, તેનું ગળું કાપવામાં આવ્યું હતું અને ચહેરો દાઝી ગયો હતો.

આ કેસમાં એક વ્યક્તિની ધરપકડ કરવામાં આવી છે. મંગળવારે સવારે ઉત્તર 24 પરગણા જિલ્લાના સ્વરૂપનગર સરહદી વિસ્તાર પાસેના ગુનરાજપુર ગામમાં મહિલાનો મૃતદેહ મળી આવ્યો હતો અને શુક્રવારે એક વ્યક્તિની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. પોલીસે જણાવ્યું કે મૃતક મહિલા બાંગ્લાદેશી યુવતી છે. તે મુંબઈમાં એક બ્યુટી પાર્લરમાં કામ કરતી હતી.

બસીરહાટ જિલ્લાના એસપી જોબી થોમસ એસકેએ જણાવ્યું કે મહિલા બાંગ્લાદેશમાં પોતાના ઘરે પરત ફરી રહી હતી. શક્ય છે કે પૈસા માટે તેની હત્યા કરવામાં આવી હોય. થોમસે કહ્યું, “આવા લોકો સામાન્ય રીતે બાંગ્લાદેશ પરત ફરતી વખતે પોતાની સાથે ઘણા પૈસા અને ઘરેણાં લઈ જાય છે, પરંતુ લાશની નજીકથી મળેલી મહિલાની બેગમાંથી કંઈ મળ્યું નથી. તેથી અમને શંકા છે કે હત્યા પહેલા તેને લૂંટી લેવામાં આવી હતી.” ” પોલીસને તેની બેગમાંથી બાંગ્લાદેશના ફરીદપુરના સરનામે ચશ્માનું એક બોક્સ મળ્યું. આનાથી તેને ઓળખવામાં મદદ મળી. “અમે તેના પરિવારના સભ્યો સાથે વાત કરી છે, તેઓ અહીં આવશે,” પોલીસ અધિકારીએ કહ્યું. ધરપકડ કરાયેલ વ્યક્તિની પૂછપરછ બાદ વિગતો બહાર આવશે.” પોલીસ અધિક્ષક જોબી થોમસ એસકેએ જણાવ્યું હતું કે પીડિતાની ઓળખ બાંગ્લાદેશી નાગરિક સુમૈયા અખ્તર તરીકે થઈ છે, જે ઢાકાના શ્યામપુર વિસ્તારની રહેવાસી હતી. ગુનેગારની “ટેકનિકલ બાતમી” દ્વારા ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. ઈન્ડિયન એક્સપ્રેસના આધારે ગુરુવારે રાત્રે સ્વરૂપનગર પોલીસ સ્ટેશન હેઠળના બિખરી ગામમાંથી તેની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. થોમસે જણાવ્યું હતું કે, “તે સ્પષ્ટ નથી કે મહિલા કાયદેસર રીતે ભારતમાં પ્રવેશી હતી કે નહીં. “અમને આશા છે કે તેના પરિવારના સભ્યો ઢાકાથી અહીં પહોંચ્યા પછી અમને તેના વિશે ખબર પડશે.”

https://x.com/RitikaChandola/status/1707663691204743231?s=20

આ ઘટનાને લઈને ભાજપે પશ્ચિમ બંગાળમાં સત્તારૂઢ તૃણમૂલ કોંગ્રેસ પર પ્રહારો કર્યા છે. ભાજપે પહેલાથી જ ટીએમસી પર હિંસા પર કાબૂ મેળવવામાં અસમર્થ હોવાનો આરોપ લગાવ્યો છે. ભાજપના બંગાળના સહ-પ્રભારી અને પાર્ટીના આઈટી સેલના વડા અમિત માલવિયાએ બગીચામાં લોહીથી લથપથ મળી આવેલી છોકરીની બાંધેલી લાશ પર પોસ્ટ કર્યું હતું. તેનું ગળું ચીરી નાખ્યું હતું અને તેનો ચહેરો ઓળખી શકતો નથી. પરંતુ મમતા બેનર્જી એક શબ્દ બોલશે નહીં. જો “ગુનેગારો દ્વારા સુરક્ષિત” TMC હોત તો નવાઈ નહીં. તેણીએ કોંગ્રેસ પર પણ પ્રહાર કરતા કહ્યું કે, “રાજકીય રીતે જરૂરી હોય ત્યારે મગરના આંસુ વહાવવામાં સક્ષમ રાહુલ ગાંધી પશ્ચિમ બંગાળમાં મહિલાઓની સુરક્ષા કરશે?” શું મમતા બેનર્જીને આમાં નિષ્ફળ રહેવા બદલ ઠપકો આપવામાં આવશે? કે પછી ‘ભારત જોડાણ’ની મજબૂરી આડે આવશે?

ભાજપના આરોપોનો જવાબ આપતા ટીએમસીના પ્રવક્તા કુણાલ ઘોષે તેમને પાયાવિહોણા ગણાવ્યા અને કહ્યું, “પીડિત એક બાંગ્લાદેશી મહિલા છે.” બોર્ડરથી 50 કિમી સુધીનો વિસ્તાર બોર્ડર સિક્યુરિટી ફોર્સ (BSF)ના અધિકારક્ષેત્રમાં છે, જે અમિત શાહના કેન્દ્રીય ગૃહ મંત્રાલય હેઠળ આવે છે. બીએસએફ શું કરી રહી હતી?” ઘોષે પૂછ્યું, ”મહિલાએ સરહદ કેવી રીતે પાર કરી? ભાજપે પહેલા આનો જવાબ આપવો જોઈએ.” તેમણે કહ્યું કે પશ્ચિમ બંગાળ પોલીસે એક આરોપીની ધરપકડ કરીને પ્રશંસનીય કામ કર્યું છે. ભાજપના કેન્દ્રીય નેતૃત્વએ પશ્ચિમ બંગાળના શાસક પક્ષ પર રાજ્યમાં આતંકનું શાસન સ્થાપિત કરવાનો આરોપ પણ લગાવ્યો હતો. “મને આઘાત લાગ્યો છે… પશ્ચિમ બંગાળમાંથી એક દુર્ભાગ્યપૂર્ણ ઘટના પ્રકાશમાં આવી છે,” કેન્દ્રીય મંત્રી મીનાક્ષી લેખીએ નવી દિલ્હીમાં પાર્ટી હેડક્વાર્ટર ખાતે પત્રકારોને જણાવ્યું હતું. આ અમને યાદ અપાવે છે કે બંગાળમાં મહિલાઓ વિરુદ્ધ ગુનાઓ ચાલુ છે.” તેમણે આરોપ લગાવ્યો, ”સીએમ મમતા બેનર્જી, જે હંમેશા ‘મા માટી માનવ’ (માતા, જમીન અને લોકો) વિશે વાત કરે છે, આજે રાજ્યમાં બોમ્બ ધડાકા કરવામાં આવ્યા છે. ગોલી અને દીકરીને અન્યાયની જમીન ‘ટાલ’(ગંજી) છે.

Related Posts