[વર્લ્ડ કપ 2023] બીસીસીઆઈએ શા માટે ઉદઘાટન સમારોહ રદ કર્યો? જાણો

by Bansari Bhavsar

ICC ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ 2023: ઓપનિંગ સેરેમની રદ કરવા માટે BCCIનું આશ્ચર્યજનક પગલું
ICC ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ 2023 નજીક આવતા જ વિશ્વ ઉત્સાહથી ગુંજી રહ્યું છે, પરંતુ વાર્તામાં એક વળાંક આવ્યો છે. ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ (BCCI) એ ખૂબ જ અપેક્ષિત ઉદ્ઘાટન સમારોહને રદ કરવાનો અણધાર્યો નિર્ણય લીધો છે, જેનાથી વિશ્વભરના ક્રિકેટ રસિકો આશ્ચર્ય અને મૂંઝવણમાં મૂકાઈ ગયા છે. આ લેખમાં, અમે BCCI ની આશ્ચર્યજનક પસંદગી પાછળના તર્કનો અભ્યાસ કરીશું અને આ આવનારી ક્રિકેટ એક્સ્ટ્રાવેગેન્ઝા માટે તેની અસરોનું અન્વેષણ કરીશું.

પડકારોનો દોર
ICC ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ 2023ની યજમાની તરફ BCCIની યાત્રા મુશ્કેલીઓથી ભરેલી રહી છે. પ્રથમ અને અગ્રણી, ટૂર્નામેન્ટના સમયપત્રકને લઈને ટીકા થઈ હતી, જેમાં મેચના સમય અને દર્શકોની સંખ્યા પર તેની અસર અંગે ચિંતા વ્યક્ત કરવામાં આવી હતી. વધુમાં, સ્થળોની પસંદગીએ અંધાધૂંધી પેદા કરી, કેટલાક ક્રિકેટ નિષ્ણાતોએ ઇવેન્ટ માટે ચોક્કસ સ્ટેડિયમની યોગ્યતા પર પ્રશ્ન ઉઠાવ્યો.

તેમની મુશ્કેલીઓમાં વધારો કરવા માટે, એક ટિકિટ કૌભાંડ વિશે અહેવાલો બહાર આવ્યા જેમાં ટૂર્નામેન્ટની પ્રતિષ્ઠાને નુકસાન પહોંચાડવાની સંભાવના હતી. આ પડકારોએ નિઃશંકપણે BCCI પર ભારે દબાણ કર્યું છે, જે વિશ્વ કપની સફળતા સુનિશ્ચિત કરવા માટે ખંતપૂર્વક કામ કરી રહ્યું હતું.

શરૂઆતમાં, બીસીસીઆઈએ વર્લ્ડ કપના ઉદઘાટન સમારોહ માટે ભવ્ય આયોજન કર્યું હતું. તેઓએ સુપ્રસિદ્ધ ગાયિકા આશા ભોસલે, બોલિવૂડ સુપરસ્ટાર રણવીર સિંઘ, મંત્રમુગ્ધ કરનાર તમન્ના ભાટિયા, સુરીલા શ્રેયા ઘોષાલ, આત્માપૂર્ણ શંકર મહાદેવન અને બહુમુખી પ્રતિભા ધરાવતા અરિજિત સિંઘને દર્શાવતા કલાકારોની સ્ટાર-સ્ટડેડ લાઇનઅપ પણ નક્કી કરી હતી. આવી સ્ટાર-સ્ટડેડ ઇવેન્ટની સંભાવનાએ ચાહકો ઉત્સાહથી ગુંજી ઉઠ્યા હતા.

હૃદયમાં અચાનક ફેરફાર
જો કે, દૈનિક જાગરણ દ્વારા એક આશ્ચર્યજનક ટ્વિસ્ટમાં, બીસીસીઆઈએ ઉદ્ઘાટન સમારોહ યોજવાના તેના નિર્ણય પર યુ-ટર્ન લીધો છે. કોઈ ઉદઘાટન સમારોહ નહીં હોવાની જાહેરાતે ઘણા ચાહકોને નિરાશ અને મૂંઝવણમાં મૂક્યા છે. ભવ્ય ઉદઘાટનને બદલે, બીસીસીઆઈએ લેસર શો પછી કેપ્ટનની મીટિંગ પસંદ કરી છે.

નિર્ણય પાછળનો તર્ક

તો, બીસીસીઆઈને આ એકાએક ફેરફાર કરવા માટે શું પ્રેર્યું? કેટલાક પરિબળોએ આ નિર્ણયને પ્રભાવિત કર્યો હોવાનું જણાય છે. પ્રથમ, પ્રથમ મેચના થોડા કલાકો પહેલા જ ઉદ્ઘાટન સમારોહનું આયોજન કરવાની વ્યવહારિકતા પર સવાલ ઉઠાવવામાં આવ્યા છે. IST બપોરે 2 વાગ્યે શરૂ થવાની મેચો સાથે, આ તીવ્રતાની સંપૂર્ણ ઇવેન્ટનું આયોજન કરવા અને તેને ચલાવવા માટે પૂરતો સમય નથી.

વધુમાં, ફટાકડા અને લેસર ડિસ્પ્લેની ભવ્યતા, સામાન્ય રીતે ઉદઘાટન સમારંભો સાથે સંકળાયેલી હોય છે, તે દિવસના પ્રકાશમાં સમાન અસર કરશે નહીં. અંધકારના આવરણ હેઠળ આવા દ્રશ્ય ઉત્કૃષ્ટતાના સાચા સાર અને વશીકરણની શ્રેષ્ઠ પ્રશંસા કરવામાં આવે છે.

વર્લ્ડ કપ માટે નવી યોજનાઓ
ઉદઘાટન સમારોહના બદલામાં, BCCI બે વૈકલ્પિક વિકલ્પો પર વિચાર કરી રહી છે. એક તો 19 નવેમ્બરે વિશ્વ કપના સમાપન પ્રસંગે સમાપન સમારોહનું આયોજન કરવું. બીજી, વધુ રોમાંચક શક્યતા, 14 ઓક્ટોબરે ભારત અને પાકિસ્તાન વચ્ચેની અત્યંત અપેક્ષિત અથડામણ પહેલા સુનિશ્ચિત થયેલ એક ભવ્ય સમારોહ છે. બંને વિકલ્પો ભવ્ય પ્રસંગો બનવાનું વચન આપે છે જે પ્રેક્ષકોને મોહિત કરશે અને કાયમી છાપ છોડશે.

તૈયારીઓ પૂરજોશમાં
પ્લાનમાં ફેરફાર છતાં વર્લ્ડ કપની તૈયારીઓ પૂરજોશમાં ચાલી રહી છે. પ્રદર્શન માટેનું સ્ટેજ પહેલેથી જ તૈયાર કરવામાં આવ્યું છે, અને દોષરહિત શોની ખાતરી કરવા માટે સખત રિહર્સલ ચાલી રહ્યા છે. ઉત્તેજના સ્પષ્ટ છે કારણ કે ચાહકો આતુરતાપૂર્વક ટુર્નામેન્ટની શરૂઆતની રાહ જોઈ રહ્યા છે.

કેપ્ટનનું આગમન
ભવ્ય ઉદઘાટન પહેલા, ભાગ લેનારી ટીમોના તમામ 10 કેપ્ટન 3 ઓક્ટોબરના રોજ અમદાવાદ આવશે. જોકે ઉદઘાટન સમારોહ રદ કરવામાં આવ્યો છે, કેપ્ટનોની મીટિંગ નિર્ધારિત મુજબ આગળ વધશે. આ મીટિંગ ટૂર્નામેન્ટ શરૂ થાય તે પહેલા કેપ્ટનોને વાતચીત કરવાની અને વિચારોની આપ-લે કરવાની તક પૂરી પાડશે.

સ્ટાર-સ્ટડેડ ગેધરિંગ
પ્રશંસકો ઉપરાંત, આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ પરિષદ (ICC) અને BCCIના ટોચના અધિકારીઓ વર્લ્ડ કપમાં હાજરી આપશે. આ ઇવેન્ટમાં વિશ્વભરના ક્રિકેટના દિગ્ગજોનો મેળાવડો હોવાની અપેક્ષા છે. બીસીસીઆઈ અને આઈસીસી તમામ ક્રિકેટ બોર્ડના ટોચના વહીવટકર્તાઓને પણ આમંત્રણ આપી રહ્યા છે, આ પ્રસંગને પ્રતિષ્ઠાનો સ્પર્શ ઉમેરી રહ્યા છે.

ICC ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ 2023 ની ઓપનિંગ સેરેમની રદ થવાથી કેટલાક ચાહકો નિરાશ થઈ શકે છે, પરંતુ BCCIના નિર્ણય પાછળના વ્યવહારુ કારણોને સમજવું મહત્વપૂર્ણ છે. પ્રાથમિક ધ્યાન અસાધારણ ક્રિકેટિંગ અનુભવ આપવા પર રહે છે, જેમાં ભવ્ય સમારંભો માટે વૈકલ્પિક યોજનાઓ છે. જેમ જેમ ક્રિકેટ જગત આતુરતાથી ફેંકવામાં આવનાર પ્રથમ બોલની રાહ જોઈ રહ્યું છે, ત્યારે તમામની નજર ભારત પર છે કારણ કે તેઓ આ પ્રતિષ્ઠિત ટૂર્નામેન્ટનું આયોજન કરવાની તૈયારી કરી રહ્યા છે.

Related Posts