બોલિવૂડ એક્ટર આફતાબ શિવદાસાની KYC છેતરપિંડીનો શિકાર, 1.50 લાખ રૂપિયા ગુમાવ્યા

by Bansari Bhavsar
Bollywood actor Aftab Shivdasa victim of KYC fraud

મુંબઈ, ઑક્ટોબર 10: બોલિવૂડ અભિનેતા આફતાબ શિવદાસાની સાયબર છેતરપિંડીનો શિકાર બન્યો હતો અને તેને એક ટેક્સ્ટ સંદેશ મળ્યો હતો જેમાં તેને ખાનગી ક્ષેત્રની અગ્રણી બેંક સાથે જોડાયેલ તેની નો યોર કસ્ટમર (કેવાયસી) વિગતો અપડેટ કરવાનું કહેવામાં આવ્યું હતું ત્યારે તેણે 1.50 લાખ રૂપિયા ગુમાવ્યા હતા. , પોલીસે જણાવ્યું હતું.આ ઘટના રવિવારે બની હતી અને બીજા દિવસે આ સંબંધમાં કેસ નોંધવામાં આવ્યો હતો, એમ બાંદ્રા પોલીસ સ્ટેશનના એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું.”અભિનેતાને અજાણ્યા મોબાઇલ નંબર પરથી એક સંદેશ મળ્યો. સંદેશમાં, તેને બેંક સાથે જોડાયેલ તેની KYC વિગતો અપડેટ કરવાની સૂચના આપવામાં આવી હતી, જો તે નિષ્ફળ જશે તો તેનું એકાઉન્ટ સસ્પેન્ડ કરવામાં આવશે. શિવદાસાનીએ સંદેશમાં દર્શાવેલ લિંક પર ક્લિક કર્યું. તેણે સૂચનાઓનું પાલન કર્યું, તેને એક સંદેશ મળ્યો કે તેના ખાતામાંથી રૂ. 1,49,999 ડેબિટ થયા છે,” તેમણે કહ્યું.ત્યારબાદ અભિનેતાએ સોમવારે બેંકના શાખા મેનેજરનો સંપર્ક કર્યો અને તેમની સલાહના આધારે તેણે પોલીસ ફરિયાદ નોંધાવી, એમ અધિકારીએ જણાવ્યું હતું.ઇન્ડિયન પીનલ કોડ (IPC) ની કલમો હેઠળ 420 (છેતરપિંડી) અને ઇન્ફોર્મેશન ટેક્નોલોજી (IT) એક્ટની કલમો સહિતનો કેસ નોંધવામાં આવ્યો હતો અને વધુ તપાસ ચાલી રહી હતી, એમ તેમણે ઉમેર્યું હતું.શિવદાસાનીએ ‘મસ્ત’, ‘મસ્તી’ અને ‘હંગામા’ સહિત અનેક બોલિવૂડ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે.

Related Posts