બજાર બાઉન્સ બેક, સેન્સેક્સ 567 પોઈન્ટ ઉછળ્યો, નિફ્ટી 19,700 પર બંધ

by Bansari Bhavsar

 

 

ભારતીય બેન્ચમાર્ક સૂચકાંકોએ 10 ઓક્ટોબરના રોજ સકારાત્મક વૈશ્વિક સંકેતો પર અગાઉના સત્રના નુકસાનને પુનઃપ્રાપ્ત કર્યું હતું અને યુએસ ફેડરલ રિઝર્વના અધિકારીઓની ડોવિશ ટિપ્પણીઓએ દરની ચિંતાઓને હળવી કરી હતી પછી પણ ઇઝરાયેલ-હમાસ સંઘર્ષ ચિંતાનો વિષય છે.

બંધ સમયે, સેન્સેક્સ 566.97 પોઈન્ટ્સ અથવા 0.87 ટકા વધીને 66,079.36 પર અને નિફ્ટી 177.50 પોઈન્ટ્સ અથવા 0.91 ટકા વધીને 19,689.80 પર બંધ રહ્યો હતો.

બજારની શરૂઆત મજબૂત નોંધ પર થઈ અને દિવસ આગળ વધતો ગયો તેમ તેમ નિફ્ટી અને સેન્સેક્સે 19,700 અને 66,100 ની ઈન્ટ્રાડેને પાર કરીને તમામ સેક્ટરોમાં ખરીદી સાથે વધારો કર્યો.

કોલ ઈન્ડિયા, ભારતી એરટેલ, અદાણી પોર્ટ્સ, હિન્દાલ્કો ઈન્ડસ્ટ્રીઝ અને અદાણી એન્ટરપ્રાઈઝીસ નિફ્ટીમાં ટોપ ગેઈનર્સમાં હતા. ઇન્ડસઇન્ડ બેંક, સિપ્લા, ડૉ. રેડ્ડીઝ લેબોરેટરીઝ, ટીસીએસ અને એશિયન પેઇન્ટ્સમાં સૌથી વધુ નુકસાન થયું હતું.

તમામ ક્ષેત્રીય સૂચકાંકો લીલામાં સમાપ્ત થયા હતા. રિયલ્ટી ઇન્ડેક્સ 4 ટકા વધ્યો હતો, જ્યારે ઇન્ફોર્મેશન ટેક્નોલોજી, પાવર, ઓટો, મેટલ અને PSU બેન્ક ઇન્ડેક્સ 1-2 ટકા વધ્યા હતા.

રિયલ્ટી ઇન્ડેક્સમાં 4 ટકાનો ઉછાળો આવ્યો હતો અને કંપનીઓ તરફથી મજબૂત બીજા-ક્વાર્ટરના બિઝનેસ અપડેટ્સને કારણે આજે તે સૌથી મોટો સેક્ટરલ ગેનર રહ્યો હતો.

વિશ્લેષકોએ રિયલ એસ્ટેટ ક્ષેત્ર પર તેમનું બુલિશ વલણ જાળવી રાખ્યું છે, વેચાણની ગતિ ચાલુ રહેવાની અપેક્ષા છે. ખાસ કરીને તહેવારોની સિઝનમાં વેચાણ વધારે હશે અને કારણ કે ભારતીય રિઝર્વ બેંકે વ્યાજ દરો સ્થિર રાખ્યા છે.

BSE મિડકેપ અને સ્મોલકેપ સૂચકાંકો એક-એક ટકા વધ્યા હતા.

એસ્કોર્ટ્સ, ગોદરેજ પ્રોપર્ટીઝ અને NMDCમાં લાંબો બિલ્ડ-અપ જોવા મળ્યો હતો, જ્યારે મેટ્રોપોલિસ હેલ્થકેર, ટોરેન્ટ ફાર્મા અને ઓરોબિંદો ફાર્મામાં ટૂંકો બિલ્ડ-અપ જોવા મળ્યો હતો.

વ્યક્તિગત શેરોમાં, એસ્કોર્ટ્સ, સિટી યુનિયન બેન્ક અને કોલ ઈન્ડિયામાં 300 ટકાથી વધુ વોલ્યુમમાં વધારો જોવા મળ્યો હતો.

જીએમ બ્રુઅરીઝ, ઝોમેટો, ઓઈલ ઈન્ડિયા, એલએન્ડટી ટેક્નોલોજી સર્વિસ, આઈટીઆઈ, ટીવીએસ મોટર કંપની, પ્રેસ્ટિજ એસ્ટેટ પ્રોજેક્ટ્સ, ભારતી એરટેલ સહિત અન્ય શેરોએ આજના સત્રમાં તેમની 52-સપ્તાહની ટોચને સ્પર્શી હતી.

ડોવિશ ફેડ બેટ્સ વચ્ચે યુએસ ડૉલર અને યુએસ ટ્રેઝરી યીલ્ડમાં ઘટાડો થતાં બજારોએ મજબૂત પુનરાગમન કર્યું. સકારાત્મક ઉપાડ એ હતો કે બેન્ચમાર્ક નિફ્ટીએ તેના છેલ્લા 2-દિવસના તમામ નુકસાનને પુનઃપ્રાપ્ત કર્યું અને, સૌથી અગત્યનું, દિવસના ઊંચા સ્તરે સમાપ્ત થયું કારણ કે બુલ્સ હકારાત્મક વૈશ્વિક સંકેતોમાં જોડાયા હતા.

જો કે ઇઝરાયેલ સંરક્ષણ દળોએ કહ્યું કે ડઝનેક લડાયક વિમાનોએ ગાઝામાં 200 થી વધુ લક્ષ્યો પર રાતોરાત હુમલો કર્યો તે પછી ધ્યાન ભૌગોલિક રાજકારણ પર રહ્યું. ટેક્નિકલ રીતે, બુધવારના ટ્રેડિંગ સેશન માટે નિફ્ટીની સૌથી મોટી અડચણો 19877 માર્ક પર જોવા મળે છે, જ્યારે ડાઉનસાઇડ પર, સૌથી મોટો સપોર્ટ 19471 માર્ક પર જોવા મળે છે.

ભારતીય બજારે ગઈકાલના નુકસાનને સંપૂર્ણપણે વસૂલ્યું હતું જે મુખ્યત્વે હમાસ-ઈઝરાયેલ સંઘર્ષને કારણે હતું. ક્રૂડના ભાવમાં મધ્યસ્થતા અને ફેડના અધિકારીઓની ડોવિશ ટીપ્પણીઓના કારણે હકારાત્મક વૈશ્વિક સંકેતો, જેણે યુએસ બોન્ડની ઉપજને નિયંત્રિત કરી, રિબાઉન્ડને મદદ કરી. સ્થાનિક બજારનું પ્રાથમિક ધ્યાન હાલમાં નજીક આવી રહેલી પરિણામની સિઝન પર છે, જેમાં કમાણી પર આશાવાદી અપેક્ષાઓ છે.

Related Posts