વર્લ્ડ કપ 2023: શુભમન ગિલને હોસ્પિટલમાંથી રજા, અમદાવાદમાં IND vs PAK મુકાબલો રમી શકશે કે નહિ તે શંકા

by Bansari Bhavsar

ભારતના બેટર શુભમન ગિલને ડેન્ગ્યુના કારણે દાખલ થયા બાદ ચેન્નાઈની હોસ્પિટલમાંથી રજા આપવામાં આવી છે. જ્યારે તેમની પ્લેટલેટની સંખ્યા ઘટીને 70,000 થઈ ગઈ ત્યારે ગિલને ચેન્નાઈની કાવેરી હોસ્પિટલમાં મોકલવામાં આવ્યો હતો. તેણે રવિવારે રાત્રે ફરજિયાત પરીક્ષણો લીધા અને સોમવારે સાંજે તેને રજા આપવામાં આવી.

“શુબમન ગિલ છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી ચેન્નાઈની ટીમ હોટલમાં ડ્રિપ પર હતો. જો કે તેની પ્લેટલેટની સંખ્યા ઘટીને 70,000 થઈ ગઈ છે અને ડેન્ગ્યુના દર્દીઓની વાત છે, એકવાર આંકડો 100,000થી નીચે થઈ જાય, તો તમને તબીબી સુવિધામાં દાખલ કરવામાં આવે છે. સાવચેતીનું પગલું. રવિવારે રાત્રે જ્યારે ભારત ઑસ્ટ્રેલિયા સાથે હતું ત્યારે તમામ ફરજિયાત પરીક્ષણો માટે તેને દાખલ કરવામાં આવ્યો હતો પરંતુ સોમવાર સાંજ સુધીમાં તેને છોડી દેવામાં આવ્યો હતો,” બીસીસીઆઈના એક સૂત્રએ પીટીઆઈને જણાવ્યું હતું.

ક્રિકબઝના અહેવાલ મુજબ, ગિલ બીસીસીઆઈના ડૉક્ટર રિઝવાન ખાનની તબીબી દેખરેખ હેઠળ હતો અને પ્લેટલેટની સંખ્યા ઓછી હોવાને કારણે તેને શહેરની કાવેરી હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યો હતો જ્યાં ભારતે રવિવાર, ઑક્ટોબર 8ના રોજ ઓસ્ટ્રેલિયા સામે તેની પ્રથમ મેચ રમી હતી. મેડિકલ ટીમ ગીલને ઓછી પ્લેટલેટ કાઉન્ટ સાથે ઉડ્ડયન ન કરવાની સલાહ આપી. અપડેટે 14 ઓક્ટોબર શનિવારના રોજ અમદાવાદમાં પાકિસ્તાન સામે ગિલની ભાગીદારી જોખમમાં મૂકી દીધી છે કારણ કે તાવમાંથી સાજા થવામાં મેચ ફિટ થવામાં થોડો સમય લાગી શકે છે.

BCCI એ પુષ્ટિ કરી કે ગિલ દિલ્હીમાં અફઘાનિસ્તાન મુકાબલો માટે અનુપલબ્ધ રહેશે તે પછી અપડેટ આવ્યું. “ટીમ ઈન્ડિયાનો બેટર શુભમન ગિલ 9મી ઑક્ટોબર 2023ના રોજ ટીમ સાથે દિલ્હી જશે નહીં. ઑસ્ટ્રેલિયા સામે ચેન્નાઈમાં રમાયેલ ICC મેન્સ ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ 2023માં ટીમનો પહેલો મેચ ચૂકી ગયેલો ઓપનિંગ બૅટર ટીમની આગામી મેચમાં ચૂકી જશે. અફઘાનિસ્તાન 11મી ઓક્ટોબરે દિલ્હીમાં. તે ચેન્નાઈમાં જ રહેશે અને મેડિકલ ટીમની દેખરેખ હેઠળ રહેશે, એમ બીસીસીઆઈના નિવેદનમાં જણાવાયું છે.

ગિલ, જેઓ 2023 માં ODIમાં જબરદસ્ત ફોર્મમાં છે, તેણે પાંચ સદી ફટકારીને 1230 રન બનાવ્યા હતા અને ટૂર્નામેન્ટના ઓપનરમાં ઑસ્ટ્રેલિયા સામે કેવી રીતે ટોચનો ક્રમ તૂટી ગયો હતો. ભારતનો સ્કોર 2/3 હતો તે પહેલા વિરાટ કોહલી અને કેએલ રાહુલે ચોથી વિકેટ માટે 165 રનની ભાગીદારી કરીને ભારતને ઘરઆંગણે પહોંચાડ્યું હતું. ગિલની અનુપલબ્ધતાનો અર્થ એ છે કે ઇશાન કિશનને ઓર્ડરમાં ટોચ પર ઓછામાં ઓછી બે ગેમ વધુ મળશે, જો વધુ નહીં.

Related Posts