ભારત-પાકિસ્તાન વર્લ્ડ કપ મેચઃ 14 ઓક્ટોબરે મુંબઈથી અમદાવાદ માટે સ્પેશિયલ ટ્રેન દોડશે

by Bansari Bhavsar

વેસ્ટર્ન રેલ્વે 14 ઓક્ટોબરે ભારત-પાકિસ્તાન વર્લ્ડ કપ મેચ માટે મુંબઈથી અમદાવાદ સુધી વંદે ભારત એક્સપ્રેસ સહિત બે વિશેષ ટ્રેનો દોડાવશે. વંદે ભારત એક્સપ્રેસ મુંબઈથી 13 ઓક્ટોબરે રાત્રે 10 વાગ્યે ઉપડશે અને અમદાવાદ પહોંચશે. 6 AM.
પશ્ચિમ રેલ્વેએ અમદાવાદ શહેરમાં 14 ઓક્ટોબરે યોજાનારી ભારત-પાકિસ્તાન વર્લ્ડ કપ મેચ માટે વંદે ભારત એક્સપ્રેસ સહિત બે વિશેષ ટ્રેનો ચલાવવાની યોજના જાહેર કરી છે, આ પહેલનો ઉદ્દેશ્ય ક્રિકેટ રસિકોને સરળ મુસાફરી પૂરી પાડવાનો છે જેઓ અહીંથી પ્રવાસ કરી રહ્યા છે. મુંબઈથી અમદાવાદ.
સંપૂર્ણ વાતાનુકૂલિત વંદે ભારત એક્સપ્રેસ 13 ઓક્ટોબરે રાત્રે 10 વાગ્યે મુંબઈથી ઉપડશે અને સવારે 6 વાગ્યે અમદાવાદ પહોંચશે, આ પ્રવાસીઓને સુવિધા આપતી વિશેષ ટ્રેનમાંથી એક હશે.
વધુમાં, વંદે ભારત એક્સપ્રેસ મેચના દિવસે સવારે મુંબઈથી રવાના થવાની યોજના છે, જેથી દર્શકો મોટેરાના નરેન્દ્ર મોદી સ્ટેડિયમમાં અગાઉથી પહોંચે તે સુનિશ્ચિત કરે. રમત બપોરે 2 વાગ્યાથી શરૂ થવાની છે.
જ્યારે ચોક્કસ ટ્રેન સ્ટોપ અને સમયપત્રક હજુ નક્કી કરવામાં આવ્યું નથી, ત્યારે સુરત, વડોદરા, આણંદ અને ભરૂચ જેવા શહેરોનો પણ રૂટમાં સમાવેશ થવાની અપેક્ષા છે.
વંદે ભારત એક્સપ્રેસનું નિયમિત સમયપત્રક બુધવાર સિવાયના તમામ દિવસોમાં મુંબઈ સેન્ટ્રલથી સવારે 6:10 વાગ્યે પ્રસ્થાન કરે છે. એ જ રીતે, શતાબ્દી એક્સપ્રેસ રવિવાર સિવાય દરરોજ સવારે 6:20 વાગ્યે એ જ ગંતવ્ય સ્થાનેથી ઉપડે છે.
14મી ઑક્ટોબરે ખૂબ જ અપેક્ષિત ક્રિકેટ મેચમાં ભારત પાકિસ્તાન સામે ટકરાવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે ત્યારે અમદાવાદ વર્લ્ડ કપ ફિવરથી ગૂંજી રહ્યું છે. ટિકિટના વેચાણમાં વધારો થયો છે, અને હોટલ અને વિમાનના ભાડા આકાશને આંબી ગયા છે. ક્રિકેટના શોખીનોને સમાવવા માટે ટ્રાવેલ અને ટુરિઝમ કંપનીઓ કોમ્બો પેકેજ ઓફર કરી રહી છે જેમાં વિવિધ સ્થળોએ રોમાંચક અનુભવોનો સમાવેશ થાય છે. અમદાવાદ પણ સેમિફાઇનલ અને ફાઇનલની યજમાની માટે તૈયાર છે, જે શહેરના ઉત્સાહમાં વધારો કરશે.

Related Posts