શુબમન ગિલ પાકિસ્તાન સામે રમી શકે છે; ચેન્નાઈથી અમદાવાદ જશે, રિકવરી ચાલુ છે

by Bansari Bhavsar

શુભમન ગિલ ડેન્ગ્યુથી પીડિત થયા બાદ ચેન્નાઈમાં રોકાયો હતો, જ્યારે બાકીની ટીમ અફઘાનિસ્તાન સામેની મેચ માટે દિલ્હી આવી છે. હવે ગિલ અમદાવાદમાં ટીમ સાથે જોડાશે.
ભારત અને અફઘાનિસ્તાન વચ્ચેની મેચ પહેલા ટીમ ઈન્ડિયા માટે સારા સમાચાર આવી રહ્યા છે. ભારતનો સ્ટાર ઓપનર શુભમન ગિલ આજે ચેન્નાઈથી અમદાવાદ જવા રવાના થશે. બીસીસીઆઈની મેડિકલ ટીમની દેખરેખ હેઠળ તેની રિકવરી ચાલુ રહેશે અને તે પાકિસ્તાન સામેની મેચમાં રમી શકશે. ગિલ ડેન્ગ્યુથી પીડિત હતો અને ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની મેચમાં રમ્યો નહોતો. આ પછી, તે સારવાર માટે ચેન્નાઈમાં રહ્યો અને બાકીની ટીમ અફઘાનિસ્તાન સામેની મેચ માટે દિલ્હી જવા રવાના થઈ ગઈ. હવે ગિલ અમદાવાદમાં ભારતીય ટીમ સાથે જોડાશે. અહીં ભારતે 14 ઓક્ટોબરે પાકિસ્તાન સામે રમવાનું છે.
બીસીસીઆઈ દ્વારા ગિલના સ્વાસ્થ્યને લઈને કોઈ અપડેટ આપવામાં આવી નથી. જો કે, મીડિયા રિપોર્ટ્સ કહે છે કે ગિલ આજે અમદાવાદ પહોંચશે અને તેની રિકવરી BCCIની મેડિકલ ટીમની દેખરેખ હેઠળ ચાલુ રહેશે. આવી સ્થિતિમાં તે પાકિસ્તાન સામેની મેચમાં રમે તેવી સંભાવના છે.

શુભમન ગિલ ડેન્ગ્યુથી પીડિત હતા અને તેમના શરીરમાં પ્લેટલેટની સંખ્યા એક લાખ કરતા ઓછી હોવાથી સાવચેતીના પગલા તરીકે તેમને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. જોકે, માત્ર એક રાત રોકાયા બાદ તેમને હોસ્પિટલમાંથી રજા આપવામાં આવી હતી. હવે ગિલ માટે સૌથી મોટો પડકાર મેચ ફિટ રહેવાનો રહેશે. અમદાવાદની ગરમીમાં ODI મેચ રમવા માટે સારી ફિટનેસની જરૂર છે. ઓછી ફિટનેસના કારણે ગિલને લાંબી ઇનિંગ્સ રમવામાં મુશ્કેલી પડશે.

શુભમન ગિલ આ વર્ષે ભારત તરફથી વનડેમાં સૌથી વધુ રન બનાવનાર બેટ્સમેન છે. તેણે 20 ઇનિંગ્સમાં 1230 રન બનાવ્યા છે. તેની એવરેજ 72.35 અને સ્ટ્રાઈક રેટ 105.03 છે. તેણે આ વર્ષે વનડેમાં બેવડી સદી પણ ફટકારી છે. શુભમન ગિલ વર્લ્ડ કપમાં ભારત માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ બેટ્સમેન છે. ટીમ ઈન્ડિયા માટે ફિટ પરત આવવું ખૂબ જ જરૂરી છે. અમદાવાદના મેદાનમાં ગિલનો રેકોર્ડ શાનદાર છે. આવી સ્થિતિમાં તેની ટીમમાં વાપસી ભારત માટે ખૂબ જ સુખદ પાસું હશે.

Related Posts