બિહાર ટ્રેન દુર્ઘટનાઃ 4ના મોત, 70 ઘાયલ; રેલવે પરિવારને 10 લાખ એક્સ ગ્રેશિયા આપશે

by Bansari Bhavsar
Bihar train mishap

બુધવારે મોડી સાંજે બિહારના બક્સરમાં દિલ્હી-કામખ્યા નોર્થ ઈસ્ટ એક્સપ્રેસ ટ્રેન પાટા પરથી ઉતરી જવાથી ઓછામાં ઓછા ચાર મુસાફરોના મોત થયા હતા.રેલવે પોલીસ ફોર્સના એક અધિકારીના જણાવ્યા અનુસાર, રઘુનાથપુર સ્ટેશન નજીક ટ્રેનના છ ડબ્બા પાટા પરથી ઉતરી જતાં 70 અન્ય લોકો ઘાયલ થયા હોવાના અહેવાલ છે. ગુરુવારે, રેલ્વેએ ટ્રેન પાટા પરથી ઉતરી જવાથી માર્યા ગયેલા લોકોના નજીકના સંબંધીઓને 10 લાખ રૂપિયાની સહાયની જાહેરાત કરી હતી. ઘાયલોને 50,000 રૂપિયા પણ આપવામાં આવશે, એમ તેણે જણાવ્યું હતું.વિઝ્યુઅલ્સ દર્શાવે છે કે ઓછામાં ઓછા બે એસી III ટાયર કોચ નીચે પડી ગયા હતા જ્યારે અન્ય ચાર કોચ પાટા પરથી ઉતરી ગયા હતા.અકસ્માત થતાં જ સ્થાનિક લોકો મુસાફરોને બચાવવા દોડી આવ્યા હતા અને તેમને પાટા પરથી ઉતરી ગયેલા કોચમાંથી બહાર કાઢવામાં મદદ કરી હતી. દુર્ઘટનાની માહિતી મળતાં અનેક પોલીસ અધિકારીઓ અને એમ્બ્યુલન્સ પણ ઘટનાસ્થળે પહોંચી ગયા હતા.ગુરુવારે સવારે દ્રશ્યો દર્શાવે છે કે પાટા પરથી ઉતરેલી ટ્રેનને પાટા પરથી હટાવવાના પ્રયાસો ચાલી રહ્યા છે.એક્સને લઈને, રેલવે પ્રધાન અશ્વિની વૈષ્ણવે જાનહાનિ બદલ શોક વ્યક્ત કર્યો અને કહ્યું કે સ્થળાંતર અને બચાવ કામગીરી પૂર્ણ થઈ ગઈ છે અને તમામ કોચની તપાસ કરવામાં આવી છે. મંત્રીએ એમ પણ કહ્યું કે પાટા પરથી ઉતરવાના મૂળ કારણની તપાસ કરવામાં આવશે.

Related Posts