‘બંને એક જ છોકરીને પ્રેમ કરતા હતા’: 18 વર્ષીય યુવકે મિત્રની છરીના ઘા ઝીંકી હત્યા કરી, મૃતદેહને અમદાવાદ પોલીસ સ્ટેશન લઈ ગયો

by Bansari Bhavsar

રવિવારના સાંજના કલાકોમાં, જ્યારે ભારતના ક્રિકેટ વિજયની ઉજવણી પછી વાતાવરણ ફરી શાંત થઈ ગયું હતું, ત્યારે સોલા સ્ટેશન પરના પોલીસને એક જગ્યાએ આઘાતજનક જાગૃતિ આવી હતી. જોરદાર મેચ બેન્ડોબાસ્ટ પછી નિંદ્રામાં, તેઓને સવારે 4 વાગ્યે 18 વર્ષથી વધુ ઉંમરના એક છોકરા દ્વારા જગાડવામાં આવ્યા, સ્ટેશન પરિસરમાં ડ્રાઇવિંગ કરીને તેમને કહ્યું, “મારી કાર પાર્કિંગ એરિયામાં છે… અને તેની પાસે પણ છે. શરીર.”
22 વર્ષીય તેના મિત્ર સ્વપ્નિલ પ્રજાપતિને ઘણી વખત છરીના ઘા માર્યા બાદ, વેદાંત રાજાએ તેની એસયુવીમાં લોહીથી લથપથ શરીરને સોલા પોલીસ સ્ટેશન લઈ ગયા.
રાજાના નિવેદન બાદ કાર તરફ દોડી ગયેલા પોલીસને પીડિતાનો ચહેરો આગળની પેસેન્જર સીટ પર નીચે જોવા મળ્યો.
રાજા, એક પ્રખ્યાત શહેરની યુનિવર્સિટીમાં કોમર્સના બીજા વર્ષના વિદ્યાર્થી અને ન્યુઝીલેન્ડ સ્થિત એક વેપારીના પુત્રએ, ચાંદલોડિયાના શ્રીજી રેસીડેન્સી ફ્લેટમાં રહેતા સ્વપ્નિલના મૃતદેહને ઓળખવામાં મદદ કરી. સ્વપ્નિલના શરીર પર છરાના આઠ ઊંડા ઘા હતા. બંને જણા એક જ છોકરીના પ્રેમમાં હતા, જેના કારણે હત્યા થઈ, પોલીસે જણાવ્યું કે, રાજા સામે ગુનો નોંધવામાં આવ્યો છે.

રાજા વિરુદ્ધ નોંધાવેલી FIRમાં, સ્વપ્નિલના પિતા હસમુખ પ્રજાપતિએ જણાવ્યું કે તેમનો પુત્ર શનિવારે બપોરે ઘરેથી નીકળ્યો હતો અને મોડી સાંજ સુધી પાછો આવ્યો ન હતો.
“મેં તેને રાત્રે લગભગ 8 વાગ્યે ફોન કર્યો હતો, પરંતુ તેણે મને તેના ઠેકાણા વિશે જાણ કરી ન હતી. રવિવારે સવારે એક પોલીસકર્મી એક યુવાન છોકરા (રાજા) સાથે ઘરે આવ્યો અને મને સોલા પોલીસ સ્ટેશન લઈ ગયો જ્યાં એક SUV કાર પાર્ક હતી અને મેં મારા પુત્ર સ્વપ્નિલનો મૃતદેહ તેની આગળની સીટ પર જોયો,” તેની એફઆઈઆરમાં જણાવાયું છે. નવરંગપુરામાં એક ખાનગી પેઢીમાં નોકરી કરતા 52 વર્ષીય હસમુખે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે ઓગસ્ટમાં ખાનગી પેથોલોજી લેબોરેટરી સાથેનો છેલ્લો કાર્યકાળ પૂરો થયો ત્યારથી સ્વપ્નિલ છેલ્લા કેટલાક મહિનાઓથી બેરોજગાર હતો.
સોલા પોલીસના ઇન્સ્પેક્ટર આર એચ સોલંકીએ જણાવ્યું હતું કે, “સ્વપ્નીલ અને રાજા એક જ છોકરીના પ્રેમમાં હતા અને આ બાબતે લાંબા સમયથી વિવાદ ચાલતો હતો. શનિવારે સાંજે રાજાએ સ્વપ્નિલને ફોન કરીને તેને વિશ્વકર્મા બ્રિજ પાસે મળવાનું કહ્યું હતું. તે અહીં હતો. કે તેણે સ્વપ્નિલને મારી નાખ્યો.”
તપાસ કરનાર પોલીસ હજુ સુધી છોકરી અને સ્વપ્નિલ અને રાજાના સામાન્ય મિત્રોનો સંપર્ક કરી શક્યા નથી, જેમને આ વિવાદની જાણ હશે.

Related Posts