અમદાવાદમાં નવરાત્રિની ઉજવણી દરમિયાન માર્ગ અકસ્માતોમાં 21%નો વધારો થયો છે

by Bansari Bhavsar

અમદાવાદમાં હાલમાં નવરાત્રીની ઉજવણી ચાલી રહી હોવાથી, શહેરમાં માર્ગ અકસ્માતોની સંખ્યામાં 21 ટકાનો વધારો જોવા મળ્યો છે, એક અહેવાલમાં જણાવાયું છે. ઈએમઆરઆઈ 108 ઈમરજન્સી સર્વિસ દ્વારા બહાર પાડવામાં આવેલા અહેવાલમાં જણાવાયું છે કે સાંજે 6 વાગ્યાની વચ્ચે છ કલાકની વિન્ડોમાં વધારો જોવા મળ્યો હતો. રવિવારે ઉજવણીના શરૂઆતના દિવસે મધ્યરાત્રિ સુધી,

રિપોર્ટમાં એમ પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે સમગ્ર ગુજરાતમાં નોન-વ્હીકલ ટ્રોમા કેસ 134 થી વધીને 148 પર પહોંચી ગયા છે. પ્રારંભિક આંકડાઓના આધારે, અનુમાન છે કે પછીના દિવસોના આંકડા બમણા થઈ શકે છે. ઉજવણીઓ વચ્ચે સંભવિત સ્વાસ્થ્ય જોખમોની અપેક્ષાએ, રાજ્યના આરોગ્ય વિભાગે એક નિર્દેશ જારી કર્યો છે જે તમામ મુખ્ય ગરબા કાર્યક્રમોમાં તબીબી ટીમો, એમ્બ્યુલન્સ અને સતત તબીબી દેખરેખની હાજરી ફરજિયાત કરે છે. નવરાત્રી મહોત્સવ દરમિયાન શહેરી અને ગ્રામીણ બંને ક્ષેત્રોમાં આયોજિત વિશાળ રાસ ગરબા મેળાવડાને કારણે આ પગલું જરૂરી હતું. મોટી ભીડની અપેક્ષા સાથે, ડાયરેક્ટીવનો ઉદ્દેશ્ય સ્વાસ્થ્ય કટોકટીઓને રોકવા અને અસરકારક રીતે સંબોધવાનો છે.

Related Posts