બજરંગ દળના સભ્યોએ ગરબા સ્થળોએ બિન-હિન્દુઓને રોક્યા

by Bansari Bhavsar

બજરંગ દળે બુધવારે વીડિયો સર્ક્યુલેટ કર્યો હતો, જેમાં તેના સભ્યો બિન-હિંદુઓને અને જેમણે તેમના કપાળ પર તિલક લગાવવાનો ઇનકાર કર્યો હતો તેમને એસજી રોડ પરના ગરબા સ્થળે પ્રવેશતા અટકાવતા દર્શાવ્યા હતા. સંગઠનના સભ્યોએ કહ્યું કે ગરબા એ હિંદુઓ માટે પૂજાનું એક સ્વરૂપ છે અને તેઓ ‘લવ જેહાદ’ને રોકવા માટે આ કરી રહ્યા છે.
પ્રવેશદ્વાર પર બેઠેલા, સભ્યોએ રેન્ડમ આઇડેન્ટિફિકેશન ચેક્સ હાથ ધર્યા હતા અને પ્રવેશ કરનારાઓના કપાળ પર તિલક લગાવતા જોવા મળ્યા હતા. બજરંગ દળના ઉત્તર ગુજરાતના કન્વીનર જ્વલિત મહેતાએ જણાવ્યું હતું કે તેમના સભ્યો તહેવારના તમામ નવ દિવસ ગરબા સ્થળોની મુલાકાત લેશે.TNN

ભારતના ઉજ્જૈનમાં એક ગરબા આયોજકે બિન-હિન્દુઓને નવરાત્રીની ઉજવણીમાં પ્રવેશવા પર પ્રતિબંધ મૂકતા પોસ્ટરો લગાવ્યા છે, અને દાવો કર્યો છે કે તે લવ જેહાદને રોકવા માટે છે. લોકોને પ્રવેશ આપતા પહેલા આયોજકો આધાર કાર્ડની તપાસ કરી રહ્યા છે. કાયદા અમલીકરણ અધિકારીઓને કોઈ વાંધો હોય તેવું લાગતું નથી. આયોજક, સંકલ્પ સંસ્કૃતિ સંસ્થાએ એક નિયમ પણ લાગુ કર્યો છે કે દરેક પુરૂષ ગરબામાં ભાગ લેનારને તિલક સાથે આવકારવામાં આવશે, જે તેઓ માને છે કે બિન-હિંદુઓને અટકાવશે. આયોજકનો દાવો છે કે અગાઉ ગરબા ઈવેન્ટ્સનો ઉપયોગ હિંદુ છોકરીઓને અન્ય ધર્મના પુરુષો સાથે લગ્ન કરવા માટે ગેરમાર્ગે દોરવા માટે કરવામાં આવતો હતો.

ગાયક કૌશલ પીઠાડિયા તેનો પહેલો નોન-સ્ટોપ ગરબા ટ્રેક રિલીઝ કરવા માટે તૈયાર છે. તેણે ઈન્સ્ટાગ્રામ પર પોસ્ટર શેર કર્યું અને એક ઈન્ટરવ્યુમાં પ્રોજેક્ટ વિશે વાત કરી, પરંપરાગત ગરબાની ધૂન પ્રત્યે તેની ઉત્તેજના અને સમર્પણ વ્યક્ત કર્યું. કૌશલને તેની તાજેતરની રજૂઆત માટે સકારાત્મક પ્રતિસાદ મળ્યો છે અને ચાહકો આતુરતાથી નવા ટ્રેકની રાહ જોઈ રહ્યા છે.

ફિટનેસ ઉત્સાહીઓએ નવરાત્રિ દરમિયાન પાવર ગરબા કરીને કેલરી બર્ન કરવાની એક નવી રીત શોધી કાઢી છે, જે એક સંરચિત વર્કઆઉટ છે જે પરંપરાગત લોકનૃત્યને ફિટનેસ સાથે જોડે છે. પાવર ગરબામાં કાર્ડિયો, મસ્ક્યુલર સ્ટ્રેન્થ અને બોડી કમ્પોઝિશન એક્સરસાઇઝ જેવી કે લંગ્સ, બર્પીસ અને ક્રન્ચનો સમાવેશ થાય છે. ઘણા લોકો ગરબાને જીમમાં જવા કરતાં કસરતનું વધુ આનંદપ્રદ સ્વરૂપ માને છે અને તે ટ્રેડમિલનો ઉપયોગ કરતાં વધુ કેલરી બર્ન કરી શકે છે. પાવર ગરબા સહનશક્તિ, સ્નાયુઓની મજબૂતાઈ અને લવચીકતા વધારવામાં મદદ કરે છે જ્યારે આનંદ પણ આપે છે અને વજન ઘટાડવામાં મદદ કરે છે.

Related Posts