રખડતા ઢોરને હટાવવામાં AMC અધિકારીઓને અવરોધ કરનાર બેની ધરપકડ

by Bansari Bhavsar

અમદાવાદ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન (AMC)ના અધિકારીઓને નિકોલમાં રસ્તા પરથી રખડતા ઢોરને હટાવવામાં કથિત રીતે અવરોધ કરવા બદલ બુધવારે રાત્રે બે વ્યક્તિઓની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

આરોપીની ઓળખ બાપુનગરના રહેવાસી રાજ દેસાઈ (22) અને નિકોલના રહેવાસી લાલાભાઈ રબારી તરીકે થઈ છે. તેમની સામે ભારતીય દંડ સંહિતાની કલમ 186 (જાહેર કાર્યમાં જાહેર સેવકને વિક્ષેપ પાડવો), 294 (બી) (અશ્લીલ કૃત્યો અને ગીતો) અને 114 (ગુના કરવામાં આવે ત્યારે પ્રેરક હાજર) હેઠળ ગુનો નોંધવામાં આવ્યો છે. AMCના સેનેટરી ઈન્સ્પેક્ટર આશિષ પટેલે નોંધાવેલી પોલીસ ફરિયાદના આધારે FIR દાખલ કરવામાં આવી હતી.

એફઆઈઆર મુજબ, બુધવારે રાત્રે લગભગ 8.45 વાગ્યે, જ્યારે રખડતા ઢોરોને રસ્તા પરથી હટાવવાની ઝુંબેશ ચાલી રહી હતી, ત્યારે દેસાઈ બાઇકમાં આવ્યા અને લાકડાની લાકડી વડે રોડ પર હાજર ગાયોને ચલાવવા લાગ્યા. તે AMC વાહનની સામે પણ આવ્યો, અપશબ્દો ફેંક્યા, નાગરિક અધિકારીઓ સાથે ઝઘડો કર્યો અને ગાયોનો પીછો કર્યો, એફઆઈઆરમાં ઉમેર્યું.

પટેલનો સંપર્ક કરતાં તેમણે જણાવ્યું હતું કે અજાણ્યા શખ્સોએ AMC વાહનના ડ્રાઇવર પર પથ્થરમારો કર્યો હતો પરંતુ તે ચૂકી ગયો હતો.

જ્યારે નાગરિક અધિકારીઓ રખડતા ઢોરને હટાવી રહ્યા હતા ત્યારે ફરજમાં અવરોધનો આરોપ મૂકતા AMC દ્વારા દાખલ કરાયેલા અનુપાલનના આધારે નિકોલ પોલીસ સ્ટેશનમાં સપ્ટેમ્બર પછી નોંધાયેલી આ ત્રીજી FIR છે. અન્ય FIR 5 અને 29 સપ્ટેમ્બરના રોજ નોંધવામાં આવી હતી.

Related Posts