ઔરંગાબાદ માંથી 160 કરોડ રૂપિયાનું ડ્રગ્સ જપ્ત કરવામાં આવ્યું

by Bansari Bhavsar

મહારાષ્ટ્રના ઔરંગાબાદની એક ફેક્ટરીમાં 21 ઓક્ટોબરે ડિરેક્ટોરેટ ઑફ રેવન્યુ ઈન્ટેલિજન્સ (DRI) પુણે અને અમદાવાદ ક્રાઈમ બ્રાન્ચ દ્વારા સંયુક્ત રીતે હાથ ધરવામાં આવેલા મેગા ડ્રગ બસ્ટ પછી, શનિવારે શહેરમાં બીજી ફેક્ટરી ક્રેકડાઉન હેઠળ આવી.

અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે તાજેતરના કેસમાં લગભગ 160 કરોડ રૂપિયાની પ્રતિબંધિત દવાઓ રિકવર કરવામાં આવી છે.

ફેક્ટરીના માલિક અને વેરહાઉસ મેનેજરની નાર્કોટિક ડ્રગ્સ એન્ડ સાયકોટ્રોપિક સબસ્ટન્સ (NDPS) એક્ટની જોગવાઈઓ હેઠળ ધરપકડ કરવામાં આવી છે.

“Apex Medichem Pvt. નામની કંપનીની ફેક્ટરી જગ્યાની શોધખોળ લિ.ને લગભગ 107 લિટર પ્રવાહી મેફેડ્રોન રિકવર કરવામાં આવ્યું હતું. આ માદક દ્રવ્યો અને સાયકોટ્રોપિક પદાર્થોની ગેરકાયદેસર બજાર કિંમત આશરે રૂ. 160 કરોડ હોવાનું જાણવા મળ્યું છે, ”એક સત્તાવાર પ્રકાશનમાં જણાવાયું છે.

Related Posts