જુબીન નૌટિયાલનું 9 ડિસેમ્બર, 2023ના રોજ અમદાવાદમાં લાઈવ પરફોર્મન્સ

by ND
zubin Nautiyal Ahmedabad

પ્રખ્યાત ભારતીય ગાયક જુબીન નૌટિયાલ, જેઓ તેમના ચાર્ટ-ટોપિંગ ટ્રેક્સ અને ભાવપૂર્ણ અવાજ માટે જાણીતા છે, તે 9 ડિસેમ્બર, 2023 ના રોજ અમદાવાદમાં લાઇવ કોન્સર્ટ સાથે પ્રેક્ષકોને મંત્રમુગ્ધ કરવા તૈયાર છે.

સુંદર શહેર દેહરાદૂનના રહેવાસી, જુબીન નૌટિયાલે સંગીત ઉદ્યોગમાં પોતાની મંત્રમુગ્ધ કરીદે તેવી ધૂન વડે એક અનોખું અને આગવું સ્થાન બનાવ્યું છે. તેણે “લટ ગયે,” “તુઝે કિતના ચાહેં ઔર,” “તુમ હી આના,” “બેવફા તેરા માસૂમ ચેહરા,” “કુછ તો બાતા” (બજરંગી ભાઈજાન), “ઈક વારી આ” (રાબતા), જેવા હિટ ગીતો આપ્યા છે. “કાબિલ હૂં” (કાબિલ), “અખ લડ જાવે” (લવયાત્રી), “હમનવા મેરે” (સિંગલ્સ), અને ઘણી બધી, ભારતીય સંગીત જગતમાં એક અમીત છાપ બનાવી છે.

મ્યુઝિક ઈન્ડસ્ટ્રીમાં જુબિનની સફર ચાર વર્ષની ઉંમરે શરૂ થઈ હતી. જ્યારે તેણે પહેલીવાર સંગીત પ્રત્યેનો તેનો પ્રેમ વ્યક્ત કર્યો. તેમણે માત્ર શાસ્ત્રીય ગાયનમાં જ નિપુણતા મેળવી ન હતી પરંતુ ગિટાર, પિયાનો, હાર્મોનિયમ અને ડ્રમ સહિત વિવિધ સંગીતનાં સાધનોમાં પણ નિપુણતા મેળવી હતી. તેમની બહુમુખી પ્રતિભા અને સમર્પણના કારણે તેઓ ભારતીય સંગીત ઉદ્યોગમાં પોતાનું એક નિશ્ચિત સ્થાન બનાવ્યું છે.

વિશાળ ફોલોઅર્સ, ચાહકવર્ગ અને વૈશ્વિક પહોંચ સાથે, જુબીન નૌટિયાલ તેની અસાધારણ પ્રતિભા અને મનમોહક લાઇવ પરફોર્મન્સ માટે પ્રખ્યાત છે. તેમની મહેનતુ અને પ્રભાવશાળી સ્ટેજ પરફોર્મન્સ એ તેમને સંગીત ઉદ્યોગના સૌથી મોટા કલાકારોમાંના એક બનાવ્યા છે.

જુબિનના શાંત અને સર્વસમાવેશક અવાજે સમગ્ર વિશ્વમાં દિલ જીતી લીધા છે. 2021 માં, તેણે લૂટ ગયે ટેક 200 અને ગ્લોબલ એક્સક્લ યુ.એસ.માં પ્રવેશ કરીને ઇતિહાસ રચ્યો. તેના ટ્રેક “લુટ ગયે” સાથે યુ.એસ.ના ચાર્ટ્સ, વૈશ્વિક કક્ષાએ સૌથી સફળ ભારતીય કલાકારોમાંના એક બન્યા. “લુટ ગયે” ગીત માત્ર ગ્લોબલ યુટ્યુબ સોંગ્સ ચાર્ટમાં જ ટોપ સ્થાનની સાથો સાથ આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે પણ જબરજસ્ત હિટ બન્યું હતું.

“હમનવા મેરે,” “દિલ ગલતી કર બેતા હૈ,” “ઓ આસમાન વાલે,” “કુછ બાતેં,” “બેવફા તેરા માસૂમ ચેહરા,” અને “વફા ના રાસ આયે” જેવા તેના સુમધુર અવાજ અને ભાવપૂર્ણ ગીતો ગુંજી ઉઠ્યા છે. લોકોના હૃદય સાથે અને તેમને અનન્ય અને આકર્ષક અવાજ સાથે ઈન્ડીપેન્ડન્ટ કલાકાર તરીકે નામના હાંસલ કરી છે.

જુબીન નૌટિયાલ 9 ડિસેમ્બર, 2023ના રોજ અમદાવાદની એકા ક્લબ ખાતે લાઇવ પરફોર્મ કરવા માટે તૈયાર છે, જે તેમના ચાહકો માટે એક અવિસ્મરણીય સંગીતના સૂરોના પરફોર્મન્સ આપી તેમને મંત્રમુગ્ધ કરી દેશે.

Related Posts