ICC ટૂર્નામેન્ટમાં ભારત માટે મનહૂસ છે આ અમ્પાયર, અત્યાર સુધી ટીમ 6 વખત હારી છે

by Bansari Bhavsar

ભારતીય ટીમ 2013 પછી એક પણ ICC ટૂર્નામેન્ટ જીતી શકી નથી. જો આપણે જીતવાની નજીક આવીએ તો પણ એક કમનસીબ અમ્પાયર હોય છે, જેના કારણે ટીમ જીતી શકતી નથી. અહીં અમે તે અમ્પાયરની ક્ષમતા પર શંકા નથી કરી રહ્યા અથવા એમ નથી કહી રહ્યા કે તે ખરાબ અમ્પાયરિંગ કરે છે, બલ્કે અમે કહેવા માંગીએ છીએ કે તે અમ્પાયર ટીમ ઇન્ડિયા માટે સારા સમાચાર લાવતો નથી.

જ્યારે પણ આ અમ્પાયર ભારતની કોઈપણ મોટી મેચમાં ઓન-ફીલ્ડ અમ્પાયર હોય છે, ત્યારે ટીમ હંમેશા હારે છે. આવું એક-બે વાર નહીં, પરંતુ 6 વખત બન્યું છે. આ અમ્પાયર બીજું કોઈ નહીં પણ રિચર્ડ કેટલબરો છે.

વર્લ્ડ કપ 2023ની ફાઇનલમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે  ટીમ ઇન્ડિયાની મેચમાં રિચર્ડ એલિંગવર્થ અને રિચર્ડ કેટલબરો અમ્પાયર હતા. આ મેચમાં ભારતને 6 વિકેટે હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. કેટલબોરો ટીમ ઈન્ડિયા માટે ખરાબ શુકન બની ગયું છે, કારણ કે 2014થી આ ટ્રેન્ડ ચાલી રહ્યો છે કે જ્યારે પણ ભારતીય ટીમ ICC ટૂર્નામેન્ટની કોઈ મોટી મેચ રમે છે ત્યારે તે અમ્પાયર હોય છે અને તે મેચમાં ટીમ હારે છે. અત્યાર સુધીમાં કુલ 6 વખત આવું બન્યું છે. એક વખત તે થર્ડ અમ્પાયર પણ હતો, તે મેચમાં પણ ભારતીય ટીમ હારી ગઈ હતી. આવી સ્થિતિમાં આ અમ્પાયરો ભારત માટે કમનસીબ છે.

રિચાર્ડ કેટલબરોએ 2014 T20 વર્લ્ડ કપની ફાઇનલ મેચમાં અમ્પાયરિંગ કર્યું હતું જ્યારે ભારત શ્રીલંકા સામે હારી ગયું હતું. આ પછી, 2015 માં, તે ભારત વિરુદ્ધ ઓસ્ટ્રેલિયા વર્લ્ડ કપ સેમિફાઇનલ મેચમાં ઓન-ફીલ્ડ અમ્પાયર હતો અને ટીમ ત્યાં પણ હારી ગઈ હતી. 2016 T20 વર્લ્ડ કપ સેમિફાઇનલમાં વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે અમ્પાયર તરીકે પણ તેની પસંદગી કરવામાં આવી હતી અને ત્યાં પણ ભારત જીતી શક્યું ન હતું. આ પછી, તે 2017 ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફીની ફાઇનલમાં ઓન-ફિલ્ડ અમ્પાયર પણ હતો અને ત્યાં ભારતને પાકિસ્તાનના હાથે કારમી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

રોહિત શર્મા પણ વર્લ્ડ કપના મામલે દુનિયાનો સૌથી કમનસીબ ખેલાડી છે, જાણો કેવી રીતે

રિચર્ડ કેટલબરોએ 2019 વર્લ્ડ કપની સેમિફાઇનલ મેચમાં પણ અમ્પાયરિંગ કર્યું હતું અને તે મેચમાં પણ ભારતને હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આ પછી, 2023 માં, તે ICC વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઇનલમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની મેચમાં ત્રીજો અમ્પાયર હતો અને તે મેચમાં પણ ભારતને હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. જો કે, જ્યારે તે ભારત વિ પાકિસ્તાન વર્લ્ડ કપ 2023ની લીગ મેચમાં ત્રીજા અમ્પાયર હતા, ત્યારે ટીમ જીતી ગઈ હતી. તે જ સમયે, હવે તે વર્લ્ડ કપ 2023ની ફાઇનલમાં ઓન-ફીલ્ડ અમ્પાયર હતો અને ભારતને હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

Related Posts