#CAPSI સુરક્ષા લીડરશીપ સમિટ 2023: નવા યુગની અદ્યતન રાષ્ટ્રીય સુરક્ષાનો આરંભ

by Bansari Bhavsar
New Era of Advanced National Security

માનનીય મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્ર રજનીકાંત પટેલ દ્વારા ઉદ્ઘાટન કરાયેલ, CAPSI વાર્ષિક પરિષદની 18મી આવૃત્તિ 24 નવેમ્બર, 2023 ના રોજ ગાંધીનગરમાં શરૂ થવાની છે. સિક્યોરિટી એસોસિએશન ઓફ ગુજરાત (એસએજી) દ્વારા આયોજિત, બે દિવસીય સિક્યોરિટી લીડરશીપ સમિટ વિવિધ ક્ષેત્રોની પ્રતિષ્ઠિત વ્યક્તિઓને એકસાથે લાવે છે.

આ કાર્યક્રમમાં મુખ્ય વક્તાઓમાં લેફ્ટનન્ટ જનરલ એ.બી. શિવાને, પ્રોફેસર (ડૉ) બિમલ એન. પટેલ, મહામહિમ રાધિકા રાજે ગાયકવાડ, કર્નલ સંજય પ્રકાશ, શ્રી યશવંત મહાડિક, શ્રી પ્રકાશ વરમોરા અને શ્રી ભગવાન શંકરનો સમાવેશ થાય છે. અનુભવ અને દ્રષ્ટિકોણ.

લગભગ 500 પ્રોફેશનલ્સની હાજરીમાં આ સમિટનો ઉદ્દેશ્ય નવી રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા સંસ્કૃતિ, સહયોગ અને નવીનતાને પ્રોત્સાહન આપવા માટેની પહેલોને અનાવરણ કરવાનો છે. આ કાર્યક્રમમાં મુખ્ય મહેમાન જનરલ (ડૉ) વી.કે. સિંઘ અને શ્રી હર્ષ સંઘવી. CAPSI અધ્યક્ષ શ્રી કુંવર વિક્રમ સિંહે સામૂહિક વિકાસ માટે રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા સંસ્કૃતિને પોષવા માટે પ્રતિબદ્ધતા વ્યક્ત કરી હતી.

સમિટમાં ચર્ચામાં ઇઝરાયેલ-હમાસ સંઘર્ષ, વીમા ઉદ્યોગમાં ટેક્નોલોજી, આંતરરાષ્ટ્રીય બજારોમાં છેતરપિંડીના પડકારો અને નવી શસ્ત્ર લાઇસન્સિંગ નીતિ હેઠળ કોર્પોરેટ એસેટ સિક્યોરિટી જેવા વિષયોને આવરી લેવામાં આવશે. સહભાગીઓ કોર્પોરેટ સુરક્ષામાં ભાવિ વલણો, દરિયાઈ સુરક્ષામાં વ્યવસાયની તકો અને CAPSI પ્રમાણિત કંપનીઓ માટેના ધોરણો વિશે પણ આંતરદૃષ્ટિની અપેક્ષા રાખી શકે છે.

નેશનલ ડિફેન્સ યુનિવર્સિટીમાં ખાનગી, ઔદ્યોગિક અને કોર્પોરેટ સુરક્ષા વ્યવસ્થાપનની અનન્ય શાળાને હાઇલાઇટ કરીને, કોન્ફરન્સ તાલીમ સંસ્થાઓને માન્યતા અને પ્રમાણિત કરવામાં અને સુરક્ષા શિક્ષણમાં નવીનતાને પ્રોત્સાહન આપવામાં યુનિવર્સિટીની ભૂમિકા પર ભાર મૂકે છે.

#CAPSI શું છે ?:
2005માં સ્થપાયેલ સેન્ટ્રલ એસોસિએશન ઑફ પ્રાઇવેટ સિક્યોરિટી ઇન્ડસ્ટ્રી (CAPSI), એક ચુનંદા સંગઠન તરીકે વિકસિત થયું છે, જે રાષ્ટ્રને ખાનગી સુરક્ષા કવચ પ્રદાન કરવામાં રોકાયેલા 10 મિલિયન રક્ષકોના વિશ્વના સૌથી મોટા કર્મચારીઓનું સંચાલન કરતા આંતરરાષ્ટ્રીય ખ્યાતિપ્રાપ્ત સુરક્ષા વ્યાવસાયિકોનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે.

Related Posts