પશ્ચિમ બંગાળ: TMC આજે અમિત શાહની મેગા કોલકાતા રેલીનો સામનો કરવા માટે કમર કસી

by Bansari Bhavsar

કોલકાતા: કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહના બુધવારે કોલકાતામાં એક મેગા રેલીને સંબોધતા પહેલા, પશ્ચિમ બંગાળમાં સત્તારૂઢ તૃણમૂલ કોંગ્રેસે ભાજપના નેતાની મુલાકાતનો સામનો કરવાની યોજના બનાવી છે.

રેલી માટે સમર્થકોને એકત્ર કરવા ભાજપે રાજ્યભરમાં જાહેર સભાઓ યોજી છે અને શાહની ‘કોલકાતા ચલો અભિયાન’ રેલીની તૈયારીમાં અમિત શાહ અને ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP)ના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ જેપી નડ્ડાના પોસ્ટરો અહીં વિક્ટોરિયા હાઉસની સામે લાગ્યા છે.

દરમિયાન, અખિલ ભારતીય તૃણમૂલ કોંગ્રેસના યુવા અને છાત્ર પરિષદે મોંઘવારી અને બેરોજગારી જેવા મુદ્દાઓની આસપાસ તેની ગતિ બનાવી છે.
તૃણમૂલના યુવા અને છાત્ર પરિષદના નેતા કૈલાશ મિશ્રાએ કહ્યું કે શાહને 51,000 પત્ર લખવામાં આવ્યા છે જેમાં વધતી બેરોજગારી અને દેશની આર્થિક સ્થિતિ પર પ્રકાશ પાડવામાં આવ્યો છે.

મિશ્રાએ કહ્યું કે પત્રો ભાજપની આગેવાની હેઠળની કેન્દ્ર સરકારના પશ્ચિમ બંગાળ સામેના “ભેદભાવ” તરફ નિર્દેશ કરે છે. તેમણે આક્ષેપ કર્યો હતો કે રાજ્ય માટેના ભંડોળને “ચોક્કસ રાજકીય બદલો” માટે રોકવામાં આવ્યું છે.

“અમે આ પત્રો દેશના ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહને લખી રહ્યા છીએ. તેઓ બંગાળ આવી રહ્યા છે અને આ પત્રો તેમને આપવામાં આવશે જેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે બંગાળમાં એવા હજારો અને લાખો લોકો છે જેમણે 100 દિવસ સુધી કામ કર્યું છે પરંતુ તેઓને મળ્યા નથી. તેમના પૈસા. બંગાળ આવવા માટે તમારું સ્વાગત છે પરંતુ અમને જણાવો કે બંગાળના લોકો સાથે ભેદભાવ કેમ કરવામાં આવે છે. તમારે જવાબ આપવો પડશે…,” મિશ્રાએ કહ્યું.
તેમણે વધુમાં કહ્યું કે પત્રોની સોફ્ટ કોપી સોશિયલ મીડિયા પર પોસ્ટ કરવામાં આવશે અને લોકો અમિત શાહ, ભાજપ અને ભાજપ બંગાળને ટેગ કરશે.

“તેમજ, અમિત શાહના દિલ્હી નિવાસસ્થાને પણ ભારતીય પોસ્ટ દ્વારા પત્રો મોકલવામાં આવશે,” તેમણે ઉમેર્યું.
“અમે આ પત્રો દેશના ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહને લખી રહ્યા છીએ. તેઓ બંગાળ આવી રહ્યા છે અને આ પત્રો તેમને આપવામાં આવશે જેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે બંગાળમાં એવા હજારો અને લાખો લોકો છે જેમણે 100 દિવસ સુધી કામ કર્યું છે પરંતુ તેઓને મળ્યા નથી. તેમના પૈસા. બંગાળ આવવા માટે તમારું સ્વાગત છે પરંતુ અમને જણાવો કે બંગાળના લોકો સાથે ભેદભાવ કેમ કરવામાં આવે છે. તમારે જવાબ આપવો પડશે…,” મિશ્રાએ કહ્યું.

તેમણે વધુમાં કહ્યું કે પત્રોની સોફ્ટ કોપી સોશિયલ મીડિયા પર પોસ્ટ કરવામાં આવશે અને લોકો અમિત શાહ, ભાજપ અને ભાજપ બંગાળને ટેગ કરશે.
“તેમજ, અમિત શાહના દિલ્હી નિવાસસ્થાને પણ ભારતીય પોસ્ટ દ્વારા પત્રો મોકલવામાં આવશે,” તેમણે ઉમેર્યું.

આજે શાહની જાહેર સભા પહેલા બીજેપી ધારાસભ્ય અગ્નિમિત્રા પોલે જણાવ્યું હતું કે, “આ રેલી માટે પરવાનગી લેવા માટે અમારે કોર્ટમાં જવું પડ્યું. દર વખતની જેમ, કોર્ટે ન્યાય આપ્યો. મમતા બેનર્જી ડરી ગઈ છે… કાળા ઝંડા બતાવીને શું થશે. મમતા બેનર્જીનો જવાનો સમય આવી ગયો છે.”
શાહ એસ્પ્લેનેડ ખાતે વિક્ટોરિયા હાઉસ નજીક એક રેલીને સંબોધિત કરવાના છે, મધ્ય કોલકાતામાં તે જ સ્થાન જ્યાં શાસક તૃણમૂલ કોંગ્રેસ 21 જુલાઈના રોજ તેની વાર્ષિક ‘શહીદ દિવસ (શહીદ દિવસ)’ રેલીનું આયોજન કરે છે. જાહેર સભા યોજવી.

કલકત્તા હાઈકોર્ટની ડિવિઝન બેન્ચે તાજેતરમાં એસ્પ્લેનેડ વિસ્તારમાં ભાજપની જાહેર સભાની મંજૂરી આપતા સિંગલ-બેન્ચના આદેશને સમર્થન આપ્યું હતું.
ચીફ જસ્ટિસ ટી.એસ.શિવગ્નનમ અને જસ્ટિસ હિરન્મય ભટ્ટાચાર્યની ડિવિઝન બેન્ચે સિંગલ બેન્ચના આદેશને સમર્થન આપ્યું હતું અને રેલી યોજવા સામે પશ્ચિમ બંગાળ સરકાર દ્વારા દાખલ કરવામાં આવેલી અરજીને ફગાવી દીધી હતી.

23 નવેમ્બરના રોજ પશ્ચિમ બંગાળ સરકારે સિંગલ જજ બેંચના ચુકાદા સામે હાઈકોર્ટનો સંપર્ક કર્યો હતો.
હાઈકોર્ટના જસ્ટિસ રાજશેખર મંથાની સિંગલ-જજ બેન્ચે 20 નવેમ્બરના રોજ કોલકાતામાં ભાજપની રેલી માટે બે વાર કોઈ દેખીતા કારણ વગર અને કોમ્પ્યુટર-જનરેટેડ જવાબો દ્વારા પરવાનગી નકારવા બદલ કોલકાતા પોલીસની ઝાટકણી કાઢી હતી.

જો કે, હાઈકોર્ટે પશ્ચિમ બંગાળ સરકાર દ્વારા દાખલ કરાયેલી અરજીની સુનાવણી કર્યા પછી અવલોકન કર્યું કે એડવાઈઝરીમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે કાર્યક્રમના બે થી ત્રણ અઠવાડિયા પહેલા અરજી કરવાની જરૂર છે. અહીં, અરજી 23 દિવસ પહેલા કરવામાં આવી છે.
શાહ એસ્પ્લેનેડ ખાતે વિક્ટોરિયા હાઉસ નજીક એક રેલીને સંબોધવાના છે, જે મધ્ય કોલકાતામાં તે જ સ્થાન છે જ્યાં શાસક તૃણમૂલ કોંગ્રેસ તેની વાર્ષિક ‘શહીદ દિવસ (શહીદ દિવસ)’ રેલીનું આયોજન 21 જુલાઈના રોજ કોલકત્તા હાઈકોર્ટે મંજૂરી આપ્યા બાદ કરે છે. જાહેર સભા યોજવા માટે પક્ષ.

કલકત્તા હાઈકોર્ટની ડિવિઝન બેન્ચે તાજેતરમાં એસ્પ્લેનેડ વિસ્તારમાં ભાજપની જાહેર સભાની પરવાનગી આપતા સિંગલ-બેન્ચના આદેશને સમર્થન આપ્યું હતું. 23 નવેમ્બરના રોજ, પશ્ચિમ બંગાળ સરકારે સિંગલ-જજ બેન્ચના ચુકાદા સામે હાઈકોર્ટનો સંપર્ક કર્યો હતો. જો કે, હાઇકોર્ટે પશ્ચિમ બંગાળ સરકાર દ્વારા દાખલ કરાયેલી અરજીની સુનાવણી કર્યા પછી અવલોકન કર્યું કે એડવાઇઝરીમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે કાર્યક્રમના બે થી ત્રણ અઠવાડિયા પહેલા અરજી કરવાની જરૂર છે. અહીં, અરજી 23 દિવસ પહેલા કરવામાં આવી છે.

Related Posts