પાકિસ્તાનના અહેમદપુર સિયાલમાં રામ-સીતા મંદિરને ચિકન શોપમાં ફેરવવામાં આવ્યું – જુઓ વાયરલ વીડિયો

by Bansari Bhavsar

પાકિસ્તાનના અહમદપુર સિયાલમાં સ્થિત રામ-સીતા મંદિરનો એક ચોંકાવનારો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો છે. આ હિન્દુ મંદિરને ચિકન શોપમાં ફેરવી દેવામાં આવ્યું છે. મંદિરનો વીડિયો વાયરલ થયા બાદ સોશિયલ મીડિયા પર લોકો નારાજ છે.આ પહેલા પણ પાકિસ્તાનના ઘણા મંદિરોના ધર્મ પરિવર્તનનો વીડિયો વાયરલ થઈ ચૂક્યો છે. કેટલીક જગ્યાએ મંદિરને મસ્જિદમાં ફેરવવામાં આવ્યું છે તો કેટલીક જગ્યાએ મંદિરને ઢોરના તબેલામાં ફેરવવામાં આવ્યું છે. હવે રામ સીતા મંદિરનો આ વીડિયો વાયરલ થયો છે.

ધાર્મિક અને સાંસ્કૃતિક મહત્વ ધરાવતું મંદિર

સીતા રામ મંદિર એ પાકિસ્તાનના અહેમદપુર સિયાલમાં ઐતિહાસિક અને સાંસ્કૃતિક મહત્વ ધરાવતું મંદિર છે. તે એક સદી જૂની છે. આ મંદિર આ વિસ્તારના હિંદુ સમુદાય માટે પૂજા સ્થળ હતું. મંદિરની સુંદર કોતરણી અને પવિત્ર પ્રતીકોથી સુશોભિત તેનું સ્થાપત્ય ધાર્મિક સીમાઓની બહાર સમૃદ્ધ સાંસ્કૃતિક વારસાની વાર્તા કહે છે.

મંદિરને ચિકન શોપમાં ફેરવી દેવામાં આવ્યું છે

પાકિસ્તાનમાં સીતા રામ મંદિરને ચિકન શોપમાં ફેરવવાનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો છે. આને એક બર્બર કૃત્ય તરીકે જોવામાં આવી રહ્યું છે. તે ધાર્મિક સ્વતંત્રતાના અધિકારનું ઉલ્લંઘન અને સાંસ્કૃતિક વિવિધતાની ઘોર અવગણના પણ છે. મંદિરના વાયરલ થયેલા વીડિયોમાં જોઈ શકાય છે કે ઘણી જગ્યાએ ઓમ લખેલું છે.

ઘણા મંદિરોનું રૂપાંતર કરવામાં આવ્યું છે

આ પહેલા પણ પાકિસ્તાનના ઘણા મંદિરોના ધર્મ પરિવર્તનનો વીડિયો વાયરલ થઈ ચૂક્યો છે. કેટલીક જગ્યાએ મંદિરને મસ્જિદમાં ફેરવવામાં આવ્યું છે તો કેટલીક જગ્યાએ મંદિરને ઢોરના તબેલામાં ફેરવવામાં આવ્યું છે. હવે રામ સીતા મંદિરનો આ વીડિયો વાયરલ થયો છે. થોડા સમય પહેલા શ્રી કૃષ્ણ મંદિરનો વીડિયો વાયરલ થયો હતો જેમાં મંદિરને પશુઓ માટેના તબેલામાં ફેરવવામાં આવ્યું છે. મંદિર પરિસરમાં ભેંસ અને બકરાને બાંધવાનો વીડિયો વાયરલ થયો હતો.

Related Posts