રામ મંદિર: અયોધ્યા જવાની યોજના બનાવી રહેલા ભક્તો માટે સારા સમાચાર, 19 જાન્યુઆરીથી રેલવે 1000 સ્પેશિયલ ટ્રેનો દોડાવશે.

by Bansari Bhavsar

અયોધ્યા 22 જાન્યુઆરીએ નવનિર્મિત રામ જન્મભૂમિ મંદિરના ભવ્ય ઉદ્ઘાટન માટે તૈયાર છે. ભારતીય રેલ્વે ભક્તો માટે દેશના વિવિધ ભાગોમાંથી 1,000 થી વધુ વિશેષ ટ્રેનો ચલાવવાની યોજના બનાવી રહી છે.

આ ટ્રેનોનું સંચાલન 19 જાન્યુઆરીથી શરૂ થશે અને ભવ્ય ઉદ્ઘાટન પછીના 100 દિવસ સુધી ચાલુ રહેશે જેથી શ્રદ્ધાળુઓ પવિત્ર શહેરની યાત્રા કરી શકે. આ વિશેષ ટ્રેનો તીર્થયાત્રીઓ માટે દિલ્હી, મુંબઈ, ચેન્નઈ, બેંગલુરુ, પુણે, કોલકાતા, નાગપુર, લખનૌ અને જમ્મુ સહિતના મોટા શહેરોમાંથી અયોધ્યા માટે દોડશે.

સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, “માગને ધ્યાનમાં રાખીને ટ્રેનોને મોટા પાયે ચલાવવામાં આવશે. મોટી સંખ્યામાં આવતા શ્રદ્ધાળુઓને ધ્યાનમાં રાખીને અયોધ્યા સ્ટેશનને પણ નવી ડિઝાઇન કરવામાં આવી છે.ઉદઘાટનના આ 10-15 દિવસો દરમિયાન વિશેષ ટ્રેનો ઉપરાંત, રેલ્વેના કેટરિંગ અને ટિકિટિંગ વિભાગ પણ શ્રદ્ધાળુઓને ચોવીસ કલાક સેવાઓ પૂરી પાડશે. પ્રદાન કરવાની વ્યવસ્થા.

સત્તાવાળાઓએ રામ મંદિરના ઉદ્ઘાટન બાદ ભક્તોની માંગને પહોંચી વળવા માટે અનેક ફૂડ સ્ટોલ લગાવવાની પણ યોજના બનાવી છે. અયોધ્યા રેલ્વે સ્ટેશન હવે લગભગ 50,000 લોકોની દૈનિક અવરજવર સંભાળી શકે છે. તે 15 જાન્યુઆરી સુધીમાં સંપૂર્ણ રીતે તૈયાર થઈ જશે.

તમને જણાવી દઈએ કે ભગવાન શ્રી રામની મૂર્તિના અભિષેકના એક દિવસ પછી 23 જાન્યુઆરીથી મંદિર લોકો માટે ખુલ્લું રહેશે.

રામ જન્મભૂમિ મંદિરનું ઉદ્ઘાટન
અયોધ્યામાં ભવ્ય રામ મંદિરનું કામ આ વર્ષના અંત સુધીમાં પૂર્ણ થવાની આશા છે. મંદિરનું ઉદ્ઘાટન 22 જાન્યુઆરી, 2024ના રોજ થશે. વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી મંદિર પરિસરમાં રામ લલ્લાની પ્રતિમા સ્થાપિત કરવાના સમારોહમાં હાજરી આપશે. અહેવાલો અનુસાર, અયોધ્યા રામ મંદિરના ઉદ્ઘાટનની આસપાસની વ્યવસ્થા માટે રામ મંદિર ટ્રસ્ટ જવાબદાર છે. મંદિર પરિસરમાં પ્રવેશતા ભક્તોને 320 ફૂટ દૂરથી ભગવાન રામલલાના દર્શન કરવાની તક મળશે.

ઉદ્ઘાટનના દિવસે તમામ રામ ભક્તોને પ્રસાદ આપવાની વિશેષ વ્યવસ્થા કરવામાં આવી છે. દર્શન માટે ભક્તો ચાર લાઈનમાં ગોઠવાશે, એક દિવસમાં દોઢથી અઢી લાખ લોકો ભગવાન રામના દર્શન કરે તેવી શક્યતા છે.

Related Posts