10000 કામદારોને યુપીથી ઈઝરાયેલ મોકલવામાં આવશે, 138000 રૂપિયાનું વેતન મળશે

by Bansari Bhavsar
news inside

યુપીના 10,000 બાંધકામ કામદારો ઇઝરાયેલમાં હમાસના હુમલાથી થયેલા નુકસાનનું સમારકામ કરશે. 10,000 બાંધકામ કામદારોને યુપીથી ઈઝરાયેલ મોકલવામાં આવશે. શ્રમ અને રોજગાર વિભાગે પહેલ શરૂ કરી છે.

તમામ જિલ્લાઓમાંથી રસ ધરાવતા બાંધકામ કામદારોની વિગતો મંગાવવામાં આવી છે. બાંધકામ કામદારોએ ઇઝરાયેલ જતા પહેલા એક ટેસ્ટ પાસ કરવી પડશે. હમાસના હુમલાથી થયેલા નુકસાનને સમારવા માટે ઇઝરાયેલને એક લાખ કામદારોની જરૂર છે. પ્રતિ બાંધકામ કામદારને 1,38,000 રૂપિયા વેતન મળશે.

ઇઝરાયેલ હમાસ યુદ્ધ

ઈઝરાયેલ અને પેલેસ્ટાઈન (હમાસ) વચ્ચે ચાલી રહેલા યુદ્ધ વચ્ચે ઈરાકે ગાઝા પટ્ટીને 10 મિલિયન લીટર ઈંધણનું દાન કર્યું છે. ઇરાકી સૈન્યના પ્રવક્તા યાહ્યા રસૂલે ગુરુવારે મીડિયા દ્વારા જણાવ્યું હતું કે, “10 મિલિયન લિટર ગેસ ઓઇલ વહન કરતું જહાજ આંતરરાષ્ટ્રીય જળ સીમાથી સુએઝ કેનાલ તરફ રવાના થયું છે.” સિન્હુઆ ન્યૂઝ એજન્સીના અહેવાલ અનુસાર, રસૂલે કહ્યું કે ઇરાકી સરકારે ગાઝામાં ફસાયેલા પેલેસ્ટિનિયનોને મોકલવામાં આવેલા શિપમેન્ટ અંગે ઇજિપ્તના અધિકારીઓ સાથે સંકલન કર્યું હતું. દક્ષિણ ઇઝરાયેલ પર પેલેસ્ટિનિયન પ્રતિકાર ચળવળ હમાસ દ્વારા ઑક્ટોબર 7ના હુમલાના જવાબમાં ઇઝરાયેલ ગાઝામાં હવાઈ અને જમીન પર હુમલા કરવાનું ચાલુ રાખે છે. ઈઝરાયેલના હુમલામાં ગાઝામાં 20 હજારથી વધુ લોકો માર્યા ગયા છે.

Related Posts