સાત્વિક ફૂડ ફેસ્ટ શરૂ થયો, શહેરમાં નવા ટ્રાફિક નિયમો લાગુ થયા \

by Bansari Bhavsar

સાત્વિક પરંપરાગત ફૂડ ફેસ્ટિવલ, જે વિવિધ ભારતીય રાજ્યોમાંથી 300 થી વધુ પરંપરાગત વાનગીઓનું પ્રદર્શન કરે છે, આજે ભાગવત વિદ્યાપીઠ, સોલા ખાતે પ્રારંભ થયો છે. SRISTI દ્વારા આયોજિત, આ રાંધણ પ્રસંગમાં વિવિધ પ્રકારની ઓર્ગેનિક પેદાશો અને વાનગીઓ છે જે માત્ર સાત્વિક જ નથી પરંતુ રાષ્ટ્રના રાંધણ વારસા માટે પણ અભિન્ન છે.

મણિપુર, જમ્મુ અને કાશ્મીર, સિક્કિમ, નાગાલેન્ડ, તમિલનાડુ, ઉત્તરાખંડ, પંજાબ, કાશ્મીર, બિહાર, રાજસ્થાન અને વધુ જેવા રાજ્યોનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા સ્ટોલ મુલાકાતીઓ માટે ગોઠવવામાં આવ્યા છે.

અમદાવાદમાં આગામી 15 દિવસ સુધી ટ્રાફિકના નિયમોનો કડક અમલ થશે. નો-પાર્કિંગ ઝોનમાં પાર્કિંગ, સ્પીડિંગ, રેડ લાઇટ ચલાવવા, સીટ બેલ્ટ અથવા હેલ્મેટ ન પહેરવા અને વાહનના યોગ્ય દસ્તાવેજો ન હોવા જેવા ઉલ્લંઘન માટે વાહનચાલકોને દંડનો સામનો કરવો પડશે.

સ્ટેડિયમ સર્કલથી પશ્ચિમ તરફનો માર્ગ, ઝાયડસ હોસ્પિટલ સર્કલ અને તેનાથી આગળ, જજ બંગલો રોડ અને આગળ, થલતેજથી શીલજ રોડ અને પ્રભાત ચોકથી હાઈકોર્ટ સુધીનો રૂટ સહિત અમદાવાદના પાંચ મુખ્ય ટ્રાફિક પોઈન્ટ પર વિશેષ ડ્રાઈવ હાથ ધરવામાં આવશે. કડક અમલીકરણ પગલાંના ભાગરૂપે આ સ્થળોએ ઉલ્લંઘન કરનારાઓ પર દંડ લાદવામાં આવશે.

અમદાવાદ અને રાષ્ટ્રીય અને વૈશ્વિક શહેરો વચ્ચે વધતી હવાઈ જોડાણના પ્રતિભાવરૂપે, સરદાર વલ્લભભાઈ પટેલ એરપોર્ટ વિસ્તરણ યોજના માટે તૈયારી કરી રહ્યું છે.

શહેરમાંથી તાજેતરમાં ઉમેરવામાં આવેલી પાંચ નવી એરલાઇન્સ સહિતની નવી કામગીરીની શરૂઆતથી છેલ્લા બે વર્ષમાં બે ટર્મિનલના વિસ્તરણને પ્રોત્સાહન મળ્યું છે, જ્યારે એરપોર્ટ હાલમાં વધેલા હવાઈ ટ્રાફિકને સમાવવા માટે વધુ વિસ્તરણ પ્રોજેક્ટ હેઠળ છે.

અમદાવાદમાં સાબરમતી મલ્ટિ-મોડલ ટ્રાન્ઝિટ હબ બિલ્ડીંગમાં રાજ્યના પ્રથમ રેસ્કો મોડ રૂફટોપ સોલાર પ્લાન્ટની સ્થાપના સાથે ગુજરાત એક સીમાચિહ્નરૂપ સાક્ષી છે. RESCO મોડ હેઠળ 700 KW સોલાર પાવર પ્લાન્ટની સ્થાપના કરવામાં આવી છે, જે ટકાઉ ઉર્જા પ્રથાઓને સુનિશ્ચિત કરે છે.

સાબરમતી મલ્ટિ-મોડલ ટ્રાન્ઝિટ હબ બિલ્ડિંગ, એચએસઆર સિસ્ટમ અને રેલ્વે સ્ટેશન, મેટ્રો, બીઆરટીએસ અને અન્ય રોડ ટ્રાન્સપોર્ટ મોડ્સ સહિત પરિવહનના વિવિધ મોડ્સ સાથે સીમલેસ કનેક્ટિવિટીની સુવિધા આપવા માટે રચાયેલ છે.

Related Posts