ભારત, પીએમ મોદી વિરુદ્ધ અપમાનજનક ટિપ્પણી કરવા બદલ માલદીવ સરકારે 3 મંત્રીઓને સસ્પેન્ડ કર્યા

by Bansari Bhavsar

લક્ષદ્વીપ અને માલદીવ વિવાદ વચ્ચે માલદીવ સરકારે તેના ત્રણ મંત્રીઓને ભારતીય વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી પર અપમાનજનક ટિપ્પણી કરવા બદલ સસ્પેન્ડ કર્યા હોવાના અહેવાલ છે.

સસ્પેન્ડ કરાયેલા મંત્રીઓમાં – હસન ઝિહાન, નાયબ મંત્રી, પરિવહન અને નાગરિક મંત્રાલય, મરિયમ શિઉના – યુવા સશક્તિકરણ, માહિતી અને કળા અને માલશા, નાયબ મંત્રી, યુવા સશક્તિકરણ મંત્રાલય.

માલદીવના મંત્રી અબ્દુલ્લા મહઝૂમ મજીદે એક સોશિયલ મીડિયા પોસ્ટમાં દાવો કર્યો હતો કે ભારત લક્ષદ્વીપને અન્ય પર્યટન સ્થળ તરીકે પ્રમોટ કરીને માલદીવ પરથી ધ્યાન હટાવી રહ્યું છે તે પછી ગયા અઠવાડિયે પીએમ મોદીની લક્ષદ્વીપ મુલાકાતે યુદ્ધની શરૂઆત કર્યા પછી આ પગલું લેવામાં આવ્યું છે.

પીએમ મોદીએ સોશ્યિલ મીડિયા પર દરિયાકિનારાની તસવીરો પોસ્ટ કર્યા બાદ ઘણા ભારતીયોએ પણ લક્ષદ્વીપ માટે માલદીવનો પ્રવાસ રદ કર્યો હતો.

માલદીવ સરકારનું નિવેદન

બીજી તરફ માલદીવ સરકારે રવિવારે સાંજે એક નિવેદન બહાર પાડીને જણાવ્યું હતું કે: “માલદીવ સરકાર વિદેશી નેતાઓ અને ઉચ્ચ હોદ્દા પરની વ્યક્તિઓ વિરુદ્ધ સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ પર અપમાનજનક ટિપ્પણીઓથી વાકેફ છે. આ મંતવ્યો વ્યક્તિગત છે અને તેનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. માલદીવ સરકારના મંતવ્યો… વધુમાં, સરકારના સંબંધિત સત્તાવાળાઓ આવી અપમાનજનક ટિપ્પણી કરનારાઓ સામે પગલાં લેવામાં અચકાશે નહીં.”

માલદીવના ભૂતપૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ, ઇબ્રાહિમ મોહમ્મદ સોલિહે માઇક્રોબ્લોગિંગ સાઇટ X પર જઈને માલદીવના મંત્રી દ્વારા ભારત અને પીએમ મોદી વિરુદ્ધ “દ્વેષપૂર્ણ ભાષા”ના ઉપયોગની નિંદા કરી.

સોલિહે કહ્યું, “માલદીવ સરકારના અધિકારીઓ દ્વારા સોશિયલ મીડિયા પર ભારત વિરુદ્ધ દ્વેષપૂર્ણ ભાષાના ઉપયોગની હું નિંદા કરું છું. ભારત હંમેશા માલદીવનો સારો મિત્ર રહ્યો છે અને આપણે આવી કઠોર ટિપ્પણીઓને આપણા બંને દેશો વચ્ચેની વર્ષો જૂની મિત્રતા પર નકારાત્મક અસર ન થવા દેવી જોઈએ,” સોલિહે કહ્યું .

અગાઉના દિવસે, માલદીવના ભૂતપૂર્વ ઉપરાષ્ટ્રપતિ અને પર્યટન પ્રધાન, અહેમદ અદીબે CNN-News18 ને જણાવ્યું હતું કે સરકાર PM મોદી પર કેટલાક પ્રધાનો દ્વારા આપવામાં આવેલા નિવેદનની નિંદા કરે છે. અદીબે ભારપૂર્વક જણાવ્યું હતું કે માલદીવ સરકારે આ મંત્રીઓને માફી માંગવી જોઈએ અને તેમના પદ પરથી રાજીનામું આપવું જોઈએ.

MoS MEA મીનાક્ષી લેખીએ પણ માલદીવ વિવાદ પર પ્રતિક્રિયા આપી હતી અને કહ્યું હતું કે, “હું આવા લોકોને વધુ વિશ્વાસ આપતી નથી. ભારતના ઉત્ક્રાંતિ ઇતિહાસની પ્રશંસા ફક્ત તે જ કરી શકે છે જેઓ તેમના આધ્યાત્મિક અને માનસિક અવકાશમાં પૂરતા પ્રમાણમાં વિકસિત છે.”

Related Posts