ભૂષણ સ્ટીલ ફ્રોડ કેસમાં EDની મોટી કાર્યવાહી, પાંચ આરોપીઓની ધરપકડ

by Bansari Bhavsar

શાન સ્ટીલ ફ્રોડ કેસમાં કેન્દ્રીય તપાસ એજન્સી EDએ મોટી કાર્યવાહી કરી છે. આ કેસમાં તપાસ એજન્સી EDની ટીમે પાંચ આરોપીઓની ધરપકડ કરી છે. તપાસ એજન્સીના સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર આ લગભગ 56,000 કરોડ રૂપિયાની કથિત બેંક લોન છેતરપિંડીનો મામલો છે.

તપાસ એજન્સી દ્વારા ધરપકડ કરાયેલા આરોપીઓના મુખ્ય નામ નીચે મુજબ છે.

1. અજય મિત્તલ
2. અર્ચના મિત્તલ (નીરજ સિંઘલની બહેન)
3. નીતિન જોહરી (ભૂતપૂર્વ CFO)
4. પ્રેમ તિવારી (ભૂતપૂર્વ ઉપરાષ્ટ્રપતિ)
5. પ્રેમ અગ્રવાલ (ભૂતપૂર્વ ઉપરાષ્ટ્રપતિ)

56 હજાર કરોડની છેતરપિંડી

પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, મામલો લગભગ 56 હજાર કરોડ રૂપિયાની બેંક લોન ફ્રોડનો છે. પ્રારંભિક તપાસમાં કેન્દ્રીય તપાસ એજન્સી SFIO દ્વારા ચાર્જશીટ દાખલ કરવામાં આવી હતી. પરંતુ આ પછી આ કેસ EDએ પોતાના કબજામાં લઈ લીધો છે. હવે મની લોન્ડરિંગ સંબંધિત કેસમાં તપાસ કરવામાં આવી રહી છે. આ મામલે તપાસ એજન્સી કંપનીના એમડી નીરજ સિંઘલ અને તેના ઘણા સહયોગીઓની પણ તપાસ કરી રહી છે.

કેસની પ્રારંભિક તપાસ દરમિયાન એવી માહિતી સામે આવી છે કે કંપનીના એમડી અને તેના સહયોગીઓએ અનેક શેલ કંપનીઓ બનાવીને બેંક પાસેથી લોન લીધી હતી. પછી તે પૈસા એ જ શેલ કંપનીઓમાં ફરતા રહ્યા અને પછીથી લોન પ્રોજેક્ટ્સમાં નુકસાન દર્શાવવામાં આવ્યું. આવી સ્થિતિમાં બેંકમાંથી લોન તરીકે લીધેલી રકમ છેતરપિંડીનો શિકાર બની હતી.બેંક દ્વારા ફરિયાદ દાખલ કરવામાં આવ્યા બાદ, કેસ SFIO અને પછી ED દ્વારા લેવામાં આવ્યો હતો. ગયા વર્ષે 13 ઓક્ટોબર, 2023ના રોજ આ કેસને લઈને દિલ્હી, હરિયાણા સહિત ઘણી જગ્યાએ દરોડા પાડવામાં આવ્યા હતા.

Related Posts