વડોદરા બોટ દુર્ઘટના: પોલીસે ચાર આરોપીઓની કસ્ટડી મેળવી

by Bansari Bhavsar

વડોદરાની સ્થાનિક અદાલતે મંગળવારે હરણી તળાવ બોટ દુર્ઘટના કેસના ચાર આરોપીઓને 18 જાન્યુઆરીની ઘટનાની વધુ તપાસ માટે પોલીસ કસ્ટડીમાં મોકલી દીધા હતા, જેમાં 12 શાળાના બાળકો અને બે શિક્ષકોના મોત થયા હતા.
જ્યારે મુખ્ય આરોપીઓમાંના એક એવા નિલેશ જૈનને સાત દિવસના પોલીસ કસ્ટડીમાં મોકલવામાં આવ્યા છે, જ્યારે દોશી પરિવારના ત્રણ સભ્યો- જતીન દોશી, તેજલ દોશી અને નેહા દોશી- જેઓ કોન્ટ્રાક્ટર ફર્મ મેસર્સ કોટિયામાં પણ ભાગીદાર છે. પ્રોજેક્ટને ચાર દિવસના પોલીસ કસ્ટડીમાં મોકલી આપવામાં આવ્યો છે. મેસર્સ કોટિયા પ્રોજેક્ટ્સ એ સ્કેનર હેઠળની પેઢી છે જેને વડોદરા મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન (VMC) દ્વારા લેક ઝોન માટે કોન્ટ્રાક્ટ આપવામાં આવ્યો હતો.

વડોદરાની સ્પેશિયલ ઇન્વેસ્ટિગેશન ટીમ (SIT)એ જૈન અને જતીન દોશીના 10 દિવસના અને તેજલ દોશી અને નેહા દોશીના પાંચ દિવસના રિમાન્ડની માંગણી કરી હતી. પોલીસે દલીલ કરી હતી કે મેસર્સ કોટિયા પ્રોજેક્ટ્સ દ્વારા ધરપકડ કરાયેલા સહ-આરોપી પરેશ શાહ દ્વારા આપવામાં આવેલા ગેરકાયદેસર કોન્ટ્રાક્ટની તપાસ કરવા માટે જૈનની કસ્ટડી અનિવાર્ય હતી, જે લેક ઝોનની રોજબરોજની કામગીરીની દેખરેખ રાખતો હતો. સલામતીના ધોરણોનું ઉલ્લંઘન કર્યું છે.
એસઆઈટીનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા ડિસ્ટ્રિક્ટ ગવર્મેન્ટ પ્લીડર અનિલ દેસાઈએ જણાવ્યું હતું કે, ‘નિલેશ જૈન આ કેસમાં મુખ્ય આરોપી છે અને કોઈ પણ ગુનાહિત બેદરકારીને અવગણી શકે નહીં જેમાં મેસર્સ કોટિયા પ્રોજેક્ટ્સના તમામ ભાગીદારો સંડોવાયેલા છે, જેના કારણે 14 લોકોના મોત થયા છે. વ્યક્તિઓ… પોલીસે નિલેશ જૈનને બોટિંગની કામગીરી ચલાવવા માટે આપેલા ગેરકાયદેસર કરારની પણ તપાસ કરવાની છે. વધુમાં, તેઓએ સલામતી માર્ગદર્શિકાનું પાલન કર્યું ન હતું અને બોટના મુસાફરોને લાઇફ જેકેટ પણ આપ્યા ન હતા. રિમાન્ડ મહત્ત્વપૂર્ણ છે કારણ કે અગાઉ ધરપકડ કરાયેલા નવ આરોપીઓ દ્વારા શેર કરવામાં આવેલી માહિતીને બિંદુઓમાં જોડવા માટે ક્રોસ વેરિફિકેશન અને તપાસ કરવાની જરૂર છે.’

SITએ આ કેસમાં અત્યાર સુધીમાં કુલ 13 આરોપીઓની ધરપકડ કરી છે. હરણી પોલીસ સ્ટેશનમાં એફઆઈઆરમાં કુલ 20 આરોપીઓ સામે નોંધવામાં આવી હતી, પરંતુ પાછળથી જાણવા મળ્યું હતું કે એક આરોપીનું મૃત્યુ થયું હતું. અન્ય છ આરોપીઓ – મેસર્સ કોટિયા પ્રોજેક્ટ્સના તમામ ભાગીદારો – હજુ પણ ફરાર છે.

Related Posts