ગુજરાતઃ લીંબડી-અમદાવાદ હાઈવે પર અલગ-અલગ અકસ્માતમાં 3ના મોત, 20થી વધુ ઘાયલ

by Bansari Bhavsar

શનિવારે લીંબડી-અમદાવાદ હાઇવે પર શોક અને આંચકો છવાયેલો હતો કારણ કે બે અલગ-અલગ અકસ્માતોમાં ત્રણ લોકોના મોત થયા હતા અને 20 થી વધુ લોકો ઘાયલ થયા હતા. જંશાલી પાટિયા અને લીંબડી મોડલ સ્કૂલ નજીક નોંધાયેલી ઘટનાઓએ આ નિર્ણાયક ધમની પર કડક માર્ગ સલામતીનાં પગલાંની તાત્કાલિક જરૂરિયાતને પ્રકાશિત કરી છે.

પ્રથમ અકસ્માતમાં જંશાલી પાટિયા પાસે ખાનગી લક્ઝરી બસ અને ડમ્પર ટ્રક વચ્ચે સામસામે અથડાતા જીવલેણ મોત નીપજ્યું હતું. બે મુસાફરોએ સ્થળ પર જ જીવ ગુમાવ્યો હતો, જ્યારે 20 થી વધુ લોકોને ગંભીર ઈજાઓ પહોંચી હતી. ઇજાગ્રસ્તોને પાંચ 108 એમ્બ્યુલન્સ વાન દ્વારા નજીકની હોસ્પિટલોમાં લઈ જવામાં આવ્યા હતા, જે તકલીફનો કોલ મળતાં તરત જ પહોંચી હતી. લીંબડી પોલીસે અકસ્માત મોતનો ગુનો નોંધી અથડામણનું કારણ જાણવા તપાસ હાથ ધરી છે.

લીંબડી મોડલ સ્કૂલ પાસે બીજા અકસ્માતમાં એક વ્યક્તિનો જીવ ગયો હતો. વિગતો હજુ અસ્પષ્ટ છે, પરંતુ લીંબડી પોલીસે ઘટનાસ્થળેથી મૃતદેહને બહાર કાઢવા અને વધુ તપાસ માટે હોસ્પિટલમાં ખસેડવા માટે બે કલાક સુધી અથાક મહેનત કરી હતી.

\બંને ઘટનાઓને કારણે વ્યસ્ત હાઈવે પર ટ્રાફિકમાં નોંધપાત્ર વિક્ષેપો સર્જાયો હતો, જેના કારણે બંને બાજુ વાહનોની લાંબી કતારો લાગી હતી. લીંબડી પોલીસ વાહનચાલકોને સાવચેતી રાખવા અને વધુ દુર્ઘટના ટાળવા ટ્રાફિકના નિયમોનું પાલન કરવા વિનંતી કરી રહી છે.

જ્યારે આ અકસ્માતોના ચોક્કસ કારણો હજુ સુધી નક્કી થયા નથી, લીંબડી-અમદાવાદ હાઈવે પર આવા બનાવોની આવર્તન માર્ગ સલામતી અંગે ચિંતા ઉભી કરે છે. નિષ્ણાતોએ આ મુદ્દાઓને ઉકેલવા માટે ઝડપ મર્યાદા, સુધારેલ રોડ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર અને ફરજિયાત ડ્રાઈવર તાલીમના કડક અમલ માટે હાકલ કરી છે. આ અકસ્માતોથી થતી જાનહાનિ અને વેદના એ માર્ગ સલામતીના મહત્વની સ્પષ્ટ યાદ અપાવે છે.

Related Posts