અમદાવાદઃ હેટ સ્પીચ કેસના આરોપી મૌલાના મુફ્તી સલમાન અઝહરીને અમદાવાદ ATS ઓફિસમાં લાવવામાં આવ્યો.

by Bansari Bhavsar

 

રવિવારે સાંજે ઘાટકોપર પોલીસ સ્ટેશનની બહાર ઘણા કલાકો સુધી એક વિશાળ ભીડ એકઠી થઈ હતી જ્યાં ઇસ્લામિક ઉપદેશક મુફ્તી સલમાન અઝહરીને ગુજરાતમાં નોંધાયેલા અપ્રિય ભાષણના કેસના સંબંધમાં પોલીસે અટકાયતમાં લીધી હતી.
ગુજરાત પોલીસ રવિવારે શહેરમાં આવી હતી અને અઝહરીને અટકાયતમાં લેવામાં આવ્યો હતો અને સત્તાવાર કાગળની કાર્યવાહી માટે ઘાટકોપર પોલીસ સ્ટેશન લાવવામાં આવ્યો હતો.

અઝહરીની અટકાયતની વાત સાંભળીને પોલીસ સ્ટેશન પાસે ભીડ એકઠી થવા લાગી અને તેની મુક્તિની માંગ કરી. પોલીસે તેમને પૂછવા છતાં ટોળાએ વિસ્તાર છોડ્યો ન હતો અને મોડી રાત્રે ટોળાએ કથિત રીતે રોડ બ્લોક કરી દીધો હતો, જેના કારણે ટ્રાફિકને અસર થઈ હતી. પોલીસે ભીડને બળજબરીથી બહાર કાઢવી પડી હતી અને પોલીસ લાઉડસ્પીકર પર વિસ્તાર છોડીને ઘરે જવાની જાહેરાત કરી રહી હતી. વાહનવ્યવહાર થંભી ગયો હતો અને મોડી સાંજે પોલીસ સ્ટેશન પાસે ભીડ એકત્ર થવા લાગી હતી. અઝહરીના સમર્થકો ઉપદેશકને મુક્ત કરવાની માંગ કરી રહ્યા હતા.
રવિવારની મોડી રાત સુધી અઝહરીની ધરપકડ કરવામાં આવી છે કે હજુ પણ અટકાયતમાં છે તે અંગે કોઈ માહિતી મળી શકી નથી.
એક પોલીસ અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, ઉપદેશક દ્વારા કથિત રીતે આપેલા ભડકાઉ ભાષણનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયા બાદ ગુજરાતમાં જૂનાગઢ પોલીસે શનિવારે બે લોકોની ધરપકડ કરી હતી. 31 જાન્યુઆરીની રાત્રે જૂનાગઢમાં ખુલ્લા મેદાનમાં આયોજિત કાર્યક્રમમાં આ ભાષણ આપવામાં આવ્યું હતું, એમ તેમણે જણાવ્યું હતું. વીડિયો વાયરલ થયા પછી, અઝહરી અને સ્થાનિક આયોજકો મોહમ્મદ યુસુફ મલેક અને અઝીમ હબીબ ઓડેદરા વિરુદ્ધ ભારતીય દંડ સંહિતાની કલમ 153B (વિવિધ ધાર્મિક જૂથો વચ્ચે દુશ્મનાવટને પ્રોત્સાહન આપવી) અને 505 (2) (જાહેર દુષ્કર્મ માટે અનુકૂળ નિવેદનો) હેઠળ એફઆઈઆર નોંધવામાં આવી હતી.

Related Posts