હિમાચલ પ્રદેશમાં હિમવર્ષાનો વિનાશ: 475 રસ્તાઓ બંધ, વીજળી, પાણી પુરવઠો ખોરવાયો

by Bansari Bhavsar

હિમાચલ પ્રદેશમાં હિમવર્ષાના નવા સ્તરને કારણે, 475 રસ્તાઓ અવરોધિત થયા હતા જ્યારે 333 વીજળી પુરવઠા યોજનાઓ અને 57 પાણી પુરવઠા યોજનાઓ ખોરવાઈ ગઈ હતી. બંધમાં પાંચ રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગોનો સમાવેશ થાય છે. જાહેર કરાયેલા ડેટામાં જણાવાયું છે કે હિમવર્ષાના કારણે ચંબામાં 56, કાંગડામાં 1, કિન્નૌરમાં 6, મંડીમાં 51 અને શિમલામાં 133 રસ્તાઓ બંધ થઈ ગયા છે.
શનિવારે, હિમવર્ષાને કારણે રાજ્યમાં 4 રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગો સહિત 504 જેટલા રસ્તાઓ બંધ કરવામાં આવ્યા હતા અને વીજળી અને પાણી પુરવઠા યોજનાઓ ખોરવાઈ ગઈ હતી. તેમના સોશિયલ મીડિયા હેન્ડલ્સ પર, લાહૌલ સ્પીતિ પોલીસે શનિવારે જિલ્લાનું હવામાન અને રસ્તાની સ્થિતિ પોસ્ટ કરી. નવ સ્ટેશનોએ 1-5 ફૂટ બરફની ઊંડાઈની જાણ કરી અને રસ્તાની સ્થિતિ અંગે પણ વિગતો આપી. સ્ટેશનોમાં કીલોંગ, કાઝા, સુમડો, ઉદયપુર, ટીંડી, કોક્સર, સિસુ, ઉત્તર પોર્ટલ અને દક્ષિણ પોર્ટલનો સમાવેશ થાય છે.

નવા વર્ષથી હિમાચલ પ્રદેશના પર્વતીય રાજ્યમાં મોટી સંખ્યામાં પ્રવાસીઓ ઉમટી રહ્યા છે. જ્યારે ઉત્તર ભારતના અન્ય રાજ્યો ધુમ્મસમાં ઘેરાયેલા છે, ત્યારે હિમાચલ પ્રદેશમાં હિમવર્ષા થઈ રહી છે. હિમાચલ પ્રદેશ પોલીસે, જોકે, લોકોને મુસાફરી શરૂ કરતા પહેલા હવામાનની સ્થિતિનું મૂલ્યાંકન કરવા વિનંતી કરી છે, જ્યારે જરૂરી હોય ત્યારે જ મુસાફરીની સલાહ આપી છે.

આ પહેલા શુક્રવારે, હિમાચલ પ્રદેશના વિવિધ પ્રદેશોમાં ઓછામાં ઓછા 566 રસ્તાઓ ભારે હિમવર્ષાના કારણે લગભગ છ રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગો સહિત બંધ થયા હોવાના અહેવાલ છે. વધુમાં, રાજ્યમાં અંદાજે 700 વીજ પુરવઠા યોજનાઓ ખોરવાઈ ગઈ હતી.

Related Posts