ગુજરાત: અમદાવાદ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશને ગ્રીન બોન્ડ 13.6 વખત ઓવરસબ્સ્ક્રાઇબ કરીને ઇતિહાસ રચ્યો

by Bansari Bhavsar
અમદાવાદ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન (AMC) એ બોમ્બે સ્ટોક એક્સચેન્જ (BSE) પર ગ્રીન બોન્ડની યાદી આપનાર ગુજરાતની પ્રથમ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન બનીને ગ્રીન ફાઇનાન્સના ઇતિહાસમાં તેનું નામ અંકિત કર્યું છે. મુખ્ય પ્રધાન ભૂપેન્દ્ર પટેલે ગુરુવારે મેયર પ્રતિભા જૈન અને અન્ય મહાનુભાવોની હાજરીમાં ઘંટ વગાડીને સૂચિનું ઉદ્ઘાટન કર્યું હતું.
આ સીમાચિહ્ન રૂ. 200 કરોડના ગ્રીન બોન્ડે, AA+ ક્રેડિટ રેટિંગની બડાઈ હાંસલ કરી, આશ્ચર્યજનક પ્રતિસાદ મેળવ્યો, જેનાથી રૂ. 1360 કરોડ! તેના લિસ્ટિંગની પ્રથમ ચાર સેકન્ડમાં, સબ્સ્ક્રિપ્શન્સ પહેલેથી જ નોંધપાત્ર રૂ. સુધી પહોંચી ગયા હતા. 415 કરોડ. આ જબરજસ્ત રસ ટકાઉ વિકાસ માટે અમદાવાદની પ્રતિબદ્ધતામાં વધતા રોકાણકારોના વિશ્વાસને દર્શાવે છે.
ટકાઉ અને પર્યાવરણને અનુકૂળ વિકાસ માટે “નેટ ઝીરો” હાંસલ કરવાના વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના વિઝન સાથે બોન્ડ ઇશ્યુ કરવાનું સંપૂર્ણ રીતે સંરેખિત છે. ઔદ્યોગિક ઉપયોગ માટે ગટરના પાણીને શુદ્ધ કરવાના હેતુથી રિન્યુએબલ એનર્જી જનરેશન અને “ઝીરો લિક્વિડ ડિસ્ચાર્જ” પહેલ સહિત શહેરમાં એકત્ર કરાયેલા ભંડોળને નિર્ણાયક ગ્રીન પ્રોજેક્ટ્સ તરફ મોકલવામાં આવશે.
મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલે જણાવ્યું હતું કે, “આ ગ્રીન બોન્ડ ટકાઉ પ્રથાઓને અપનાવવામાં અમદાવાદના નેતૃત્વનો પુરાવો છે.” “રોકાણકારોનો જબરજસ્ત પ્રતિસાદ પર્યાવરણીય જવાબદારી પ્રત્યેની અમારી પ્રતિબદ્ધતા અને અમારા શહેર માટે હરિયાળા ભવિષ્યના નિર્માણમાં તેમનો વિશ્વાસ દર્શાવે છે.”
મેયર પ્રતિભા જૈને લાગણીનો પડઘો પાડતાં જણાવ્યું હતું કે, “અમે આ ગ્રીન બોન્ડની સફળતાથી રોમાંચિત છીએ. તે સ્વચ્છ અને વધુ ટકાઉ ભવિષ્ય તરફ કામ કરવાની અમદાવાદના નાગરિકો અને રોકાણકારોની સામૂહિક ઇચ્છાને દર્શાવે છે.”

Related Posts