Zomato, Titagarh Rail, JK Cement: આ 60 કંપનીઓના ચોખ્ખા નફામાં સતત ચોથા ક્વાર્ટરમાં વધારો થયો

by Bansari Bhavsar

ડિસેમ્બર ક્વાર્ટરમાં નોંધપાત્ર ઘટના જોવા મળી હતી, 60 થી વધુ કંપનીઓની સતત સમૃદ્ધિ, જેણે ચોખ્ખો નફો તેમના સતત ચોથા ત્રિમાસિક ગાળામાં દર્શાવ્યો હતો. ફાઇનાન્સ, ઓઇલ એન્ડ ગેસ, રેલવે, આઇટી, ફાર્માસ્યુટિકલ્સ, સિમેન્ટ, ફૂડ ડિલિવરી અને ટેક્સટાઇલ સહિતના વિવિધ ક્ષેત્રોની નોંધપાત્ર કંપનીઓ આ વિશિષ્ટ સૂચિમાં મુખ્ય રીતે ઉભરી આવી છે અને બજાર નિરીક્ષકો તેમાંથી કેટલાક પર તેજી ધરાવે છે.

આ પેકમાં અગ્રણી ICICI બેંક છે, જેણે Q3FY24માં રૂ. 11,052.60 કરોડના ચોખ્ખા નફા સાથે ટોચનું સ્થાન મેળવ્યું છે. ખાનગી ક્ષેત્રના ધિરાણકર્તાએ સપ્ટેમ્બર 2023 ના રોજ પૂરા થયેલા અગાઉના ત્રિમાસિક ગાળામાં રૂ. 10,896.13 કરોડનો નફો નોંધાવ્યો હતો અને ડિસેમ્બર 2022 ના રોજ પૂરા થયેલા અનુરૂપ ક્વાર્ટરમાં રૂ. 8,792 કરોડનો નફો નોંધાવ્યો હતો. જુલિયસ બેર ઇક્વિટી રિસર્ચ ICICI બેન્ક પર તેજીમાં છે, જેની સુધારેલી લક્ષ્ય કિંમત રૂ. 1042, અગાઉ). જુલિયસ બેર ઇક્વિટી રિસર્ચએ જણાવ્યું હતું કે, “બેંક મજબૂત ડિજિટલ અસ્કયામતો અને શ્રેષ્ઠ અમલીકરણ દ્વારા સમર્થિત વૃદ્ધિ, સંપત્તિની ગુણવત્તા અને મુખ્ય નફાકારકતા મેટ્રિક્સ પર વિતરિત કરવાનું ચાલુ રાખવા માટે મજબૂત સ્થિતિમાં છે.

બજાજ ફાઇનાન્સ, યુનિયન બેન્ક, ઇન્ડસઇન્ડ બેન્ક, ઇન્ડિયન બેન્ક, બજાજ હોલ્ડિંગ્સ એન્ડ ઇન્વેસ્ટમેન્ટ, IDBI બેન્ક, બેન્ક ઓફ મહારાષ્ટ્ર, L&T ફાઇનાન્સ હોલ્ડિંગ્સ, મણપ્પુરમ ફાઇનાન્સ, IIFL ફાઇનાન્સ, કરુર વૈશ્ય બેન્ક, ફાઇવ-સ્ટાર બિઝનેસ ફાઇનાન્સ, ઇક્વિટાસ સ્મોલ ફાઇનાન્સ બેન્ક અને એપ્ટસ વેલ્યુ હાઉસિંગ ફાઈનાન્સ ઈન્ડિયાએ પણ સતત ચોથા ક્વાર્ટરમાં ચોખ્ખા નફામાં વધારો નોંધાવ્યો છે.

Systematix ઇન્સ્ટિટ્યૂશનલ ઇક્વિટીઝ અનુસાર, ફાઇવ-સ્ટાર બિઝનેસ ફાઇનાન્સ 33QFY24 ઓપરેશનલ પર્ફોર્મન્સ સ્વસ્થ અને સર્વસંમતિ અંદાજ કરતાં આગળ હતું. બ્રોકરેજે જણાવ્યું હતું કે, “અમે માનીએ છીએ કે બજારમાં તેની અનન્ય સ્થિતિને ટકાવી રાખવા માટે સાથીઓની સરખામણીમાં પ્રીમિયમ વેલ્યુએશન મલ્ટિપલ, RoA વર્ગમાં શ્રેષ્ઠ અને સમગ્ર ચક્રમાં શ્રેષ્ઠ એસેટ ગુણવત્તા સાથે,” બ્રોકરેજએ જણાવ્યું હતું. ફાઇવ-સ્ટાર બિઝનેસ ફાઇનાન્સે ડિસેમ્બર 2023 ના રોજ પૂરા થયેલા ક્વાર્ટરમાં ચોખ્ખા નફામાં લગભગ 44% વાર્ષિક વૃદ્ધિ નોંધાવી રૂ. 216.76 કરોડ.

અગાઉના ચાર ત્રિમાસિક ગાળામાં, LTIMindtree એ L&T ટેક્નોલોજી સેવાઓ અને KPIT ટેક્નોલોજીની સાથે સાતત્યપૂર્ણ વૃદ્ધિ દર્શાવી છે. LTIMindtreeએ Q3FY24માં રૂ.1,168.90 કરોડ, Q2FY24માં રૂ. 1,161.80 કરોડ, Q1FY24માં રૂ. 1,151.70 કરોડ અને Q4FY23માં રૂ. 1,113.70 કરોડ અને Q4FY23માં રૂ. 1,000 કરોડનો નફો નોંધાવ્યો હતો.

આ ઉપરાંત, લ્યુપિન, IIFL ફાઇનાન્સ, જેકે સિમેન્ટ, બિરલાસોફ્ટ, PCBL, ઝોમેટો, સ્પંદના સ્ફૂર્ટી ફાઇનાન્સિયલ, ફ્યુઝન માઇક્રો ફાઇનાન્સ, હિમાદ્રી સ્પેશિયાલિટી કેમિકલ, ઇલેકોન એન્જિનિયરિંગ કંપની, કમ્પ્યુટર એજ મેનેજમેન્ટ સર્વિસ, એક્શન કન્સ્ટ્રક્શન ઇક્વિપમેન્ટ, CMS ઇન્ફો સિસ્ટમ્સ અને રામકૃષ્ણા જેવી કંપનીઓ છે. સતત ચોથા ક્વાર્ટરમાં પ્રભાવશાળી બોટમ-લાઇન વૃદ્ધિ પણ પોસ્ટ કરી છે.

ઉલ્લેખનીય છે કે, Q3FY23માં રૂ. 347 કરોડની ખોટથી Q3FY24માં રૂ. 138 કરોડના નફામાં ઝોમેટોનું ટર્નઅરાઉન્ડ ફૂડ ડિલિવરી ઉદ્યોગમાં સ્થિતિસ્થાપકતા પર ભાર મૂકે છે. તેણે સપ્ટેમ્બર 2023માં પૂરા થયેલા ક્રમિક ક્વાર્ટરમાં રૂ. 36 કરોડ અને જૂન ક્વાર્ટરમાં રૂ. 2 કરોડનો નફો નોંધાવ્યો હતો. ડિસેમ્બર ક્વાર્ટરમાં રૂ. 10 કરોડથી વધુનો ચોખ્ખો નફો ધરાવતી કંપનીઓને આ લેખ માટે ગણવામાં આવે છે.

ઝોમેટો પોસ્ટ Q3 પરિણામો પર ‘બાય’ રેટિંગ જાળવી રાખતી વખતે, બ્રોકરેજ જેએમ ફાઇનાન્શિયલએ જણાવ્યું હતું કે, “ઝોમેટોએ Q3 માં ખૂબ જ મજબૂત ક્વાર્ટર નોંધ્યું હતું, કારણ કે મોટા ભાગના હેડલાઇન નંબરો કાં તો લાઇનમાં અથવા અંદાજ કરતાં આગળ હતા, મુશ્કેલ મેક્રો વચ્ચે,” જેએમ ફાઇનાન્શિયલએ જણાવ્યું હતું. Zomato માટે રૂ. 200ની લક્ષ્ય કિંમત નક્કી કરી છે. 9 ફેબ્રુઆરીના રોજ સવારના વેપારમાં Zomatoનો શેર 1.18% વધીને રૂ. 145.70 પર ટ્રેડ થયો હતો.

યાદીમાં અન્ય નામોમાં, એચબીએલ પાવર સિસ્ટમ્સ, હોમ ફર્સ્ટ ફાઇનાન્સ, આઇટીડી સિમેન્ટેશન, ટીટાગઢ રેલસિસ્ટમ્સ, અનંત રાજ, ત્રિવેણી ટર્બાઇન, બાલમેર લોરી એન્ડ કંપની, એમએએસ ફાઇનાન્સિયલ સર્વિસિસ, હેપીએસ્ટ માઇન્ડ્સ ટેક્નોલોજીસ, સ્ટીલ સ્ટ્રિપ્સ વ્હીલ્સ, સૂર્યોદય સ્મોલ ફાઇનાન્સ બેંક, ગારવેર. હાઈ-ટેક ફિલ્મ્સ, રિસ્પોન્સિવ ઈન્ડસ્ટ્રીઝ, અરમાન ફાઈનાન્સિયલ સર્વિસ, બ્લેક બોક્સ, ઓરિયનપ્રો સોલ્યુશન્સ, રોસારી બાયોટેક, પ્રિકોલ, યુગ્રો કેપિટલ, અજમેરા રિયલ્ટી એન્ડ ઈન્ફ્રા ઈન્ડિયા, શિલચર ટેક્નોલોજીસ, બાલુ ફોર્જ ઈન્ડસ્ટ્રીઝ, વિનસ પાઈપ્સ એન્ડ ટ્યુબ્સ, ટેલબ્રોસ ઓટોમોટિવ, વિનસ પાઈપ્સ અને ટ્યુબ્સ , Kitex Garments, Windlas Biotech, AGI ઇન્ફ્રા અને GPT ઇન્ફ્રાપ્રોજેક્ટ્સે પણ સતત ચોથા ક્વાર્ટરમાં તેમના ચોખ્ખા નફામાં વધારો કર્યો છે.

સિસ્ટેમેટિક્સ ઇન્સ્ટિટ્યૂશનલ ઇક્વિટીઝ પણ ટીટાગઢ રેલસિસ્ટમ્સ પર રૂ. 1,258 (પહેલા રૂ. 1,202)ના લક્ષ્ય ભાવ સાથે હકારાત્મક છે. “કંપનીની પ્રતિ વર્ષ 8,400 વેગનની ઉત્પાદન ક્ષમતા, 30,000mt સ્ટીલ ફાઉન્ડ્રી, FY20-23 (લગભગ 25-30%) ના કુલ ટેન્ડરોમાં સૌથી મોટો બજાર હિસ્સો, ભારત અને ફ્રાન્સમાં ફેક્ટરીઓની હાજરી (ફાયરમા દ્વારા), ભાગીદારી અથવા કન્સોર્ટિયમ MNCs, મજબૂત ક્ષેત્રની માંગ મેળવવા માટે તેની આયોજિત ક્ષમતા વૃદ્ધિમાં મદદ કરશે. કંપનીએ હંમેશા શાનદાર માર્જિન અને વળતર ગુણોત્તર (18.5%/18.8% RoE/ROCE FY26E) દર્શાવ્યું છે જ્યારે તે જ વર્ષમાં EV/સેલ્સ અને EV/EBITDA અનુક્રમે 1.8 અને 16 પર છે. અમે FY23-FY26E દરમિયાન મજબૂત EBITDA અને PAT CAGR 42.3% અને 52.8% ની આગાહી કરીએ છીએ. અમે સ્ટોકનું મૂલ્ય 30 ગણું કરવાનું ચાલુ રાખીએ છીએ અને લક્ષ્ય ભાવમાં ઉપરના સુધારા સાથે બહાર આવીએ છીએ,” સિસ્ટમેટિક્સ ઇન્સ્ટિટ્યૂશનલ ઇક્વિટીઝે એક અહેવાલમાં જણાવ્યું હતું.

Related Posts