પંઢેર : ખેડૂતોને શાંતિપૂર્ણ રીતે વિરોધ કરવાની છૂટ આપવી જોઈએ

by Bansari Bhavsar

લઘુત્તમ ટેકાના ભાવ (એમએસપી) કાયદાના અમલીકરણ અને અન્ય કૃષિ સુધારાઓ માટે ખેડૂતોના સંઘર્ષની વચ્ચે, કિસાન મજદૂર મોરચા અને સંયુક્ત કિસ્નાએ સંયુક્ત રીતે 16 ફેબ્રુઆરી, 2024 ના રોજ ભારત બંધનું આહ્વાન કર્યું છે. આ બંધ વિવિધ તરફ ધ્યાન દોરવા માંગશે. સમગ્ર દેશમાં ખેડૂતો અને કામદારોને અસર કરતી સમસ્યાઓ.

તામિલનાડુના મુખ્ય પ્રધાન એમકે સ્ટાલિને આજે પંજાબના ખેડૂતોના વિરોધને નિરાશ કરવા દિલ્હીમાં સુરક્ષા વ્યવસ્થાને લઈને કેન્દ્રની ટીકા કરી હતી. સ્ટાલિને 16 થી 18 ફેબ્રુઆરી દરમિયાન 40 મતવિસ્તારોમાં યોજાનાર ‘ઉરીમાઈગલાઈ મીટકા સ્ટાલિનિન કુરાલ’ (અધિકારોની પુનઃપ્રાપ્તિ માટે સ્ટાલિન અવાજ) અભિયાન અંગે ડીએમકે કાર્યકરોને સંબોધિત પત્રમાં કેન્દ્ર સરકારની ટીકા કરી હતી. સીએમ સ્ટાલિને પત્રમાં જણાવ્યું હતું કે, “દિલ્હીમાં વોરઝોન જેવી સુરક્ષાની આટલી વ્યવસ્થા શા માટે? આપણા દેશના ખેડૂતોના વિરોધને શાંત કરવા માટે કેન્દ્રની ભાજપ સરકારે યુદ્ધ ઝોન કરતા પણ ખરાબ પરિસ્થિતિનું નિર્માણ કર્યું છે.”

પંજાબ કિસાન મજદૂર સંઘર્ષ સમિતિના જનરલ સેક્રેટરી સર્વન સિંહ પંઢેરે આજે જણાવ્યું હતું કે પોલીસકર્મીઓ વિરોધ કરી રહેલા ખેડૂતો સામે લશ્કર દ્વારા ઉપયોગમાં લેવાતા હથિયારોનો ઉપયોગ કરી રહ્યા હતા. પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં ખેડૂત નેતાએ સ્મોક શેલ અને રબર બુલેટ જેવા કેટલાક દારૂગોળો બતાવ્યા. જો કે, પંઢેરે તેનો ઉલ્લેખ માત્ર સૈન્ય દ્વારા ઉપયોગમાં લેવાતા દારૂગોળો તરીકે કર્યો હતો.

દિલ્હી અને હરિયાણા વચ્ચેના બે મુખ્ય સરહદ બિંદુઓ – ટિકરી અને સિંઘુ – બંધ રહે છે, જોકે ઉત્તર પ્રદેશ સાથેની ગાઝીપુર સરહદ દ્વારા હિલચાલની મંજૂરી આપવામાં આવી હતી. પોલીસ અધિકારીઓએ મધ્ય દિલ્હીમાં સંસદ અને અન્ય સંવેદનશીલ સ્થળો તરફ જતા અનેક રસ્તાઓ પર બેરિકેડ લગાવી દીધા છે.

Related Posts