ઈંગ્લેન્ડ વિરૂદ્ધ ત્રીજી ટેસ્ટના ત્રીજા દિવસે દેવદત્ત પડિકલના સ્થાને રવિચંદ્રન અશ્વિનનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો

by Bansari Bhavsar

રાજકોટના નિરંજન શાહ સ્ટેડિયમ ખાતે ભારત વિરુદ્ધ ઈંગ્લેન્ડ 3જી ટેસ્ટના ત્રીજા દિવસે તે સમય માટે દેવદત્ત પડિકલના સ્થાને રવિચંદ્રન અશ્વિનને લેવામાં આવ્યો હતો. ડાબા હાથનો બેટ્સમેન પદીકલ જોકે અવેજી ફિલ્ડર તરીકે છે. તેને બેટિંગ કે બોલિંગ કરવાની છૂટ નથી. MCC પ્લેઇંગ કન્ડીશન મુજબ, અવેજી ફિલ્ડરને કેપ્ટન કે બોલિંગ કરવાની મંજૂરી નથી. તેને વિકેટ રાખવાની મંજૂરી આપી શકાય છે પરંતુ અમ્પાયરની સંમતિથી જ.

કેએલ રાહુલ ત્રીજી ટેસ્ટમાંથી બહાર થયા બાદ છેલ્લી ઘડીના ઉમેરો તરીકે પદિકલ ભારતીય ટીમમાં આવ્યો હતો.

ભારતને બાકીની ટેસ્ટ મેચમાં અશ્વિન માટે બેટિંગ અને બોલિંગ કરી શકે તેવો બદલો લેવાની મંજૂરી નથી. જો કે, કલમ 1.2 હેઠળ એક જોગવાઈ છે જે “ખેલાડીઓની નોમિનેશન અને રિપ્લેસમેન્ટ” સાથે સંબંધિત છે. આનાથી ભારતને અશ્વિનના સ્થાન માટે વિનંતી કરવાની તક મળી શકે છે.

“કોઈપણ ખેલાડીને નોમિનેશન પછી વિરોધી કપ્તાનની સંમતિ વિના બદલી શકાશે નહીં. કોઈપણ રિપ્લેસમેન્ટ પ્લેયરને આ કાયદાના હેતુઓ માટે નામાંકિત ખેલાડી જેવો જ ખેલાડી ગણવામાં આવશે. જે નામાંકિત ખેલાડીને તે બદલી રહ્યો છે તેણે તેની/તેણીની ઇનિંગ્સ પૂર્ણ કરી છે,” એમસીસી કાયદો કહે છે.

આનો અસરકારક અર્થ એ છે કે જો ભારત સ્ટોક્સ અને ઈંગ્લેન્ડ ટીમ મેનેજમેન્ટને ઔપચારિક વિનંતી સબમિટ કરે છે અને તેઓ સંમત થાય છે, તો અશ્વિનની જગ્યાએ વોશિંગ્ટન સુંદર અથવા અક્ષર પટેલમાંથી કોઈ એક ઈલેવનમાં આવી શકે છે. તેઓ બીજા દાવથી બેટિંગ કે બોલિંગ કરી શકશે.

જો કે, ટેસ્ટ મેચમાં આ અસંભવિત લાગે છે કારણ કે ઇજાગ્રસ્ત ખેલાડી માટે ક્યારેય આ કસરત કરવામાં આવી નથી.

પરિવારમાં મેડિકલ ઈમરજન્સીના કારણે અશ્વિન ત્રીજી ટેસ્ટમાંથી ખસી ગયો હતો. ઓફ સ્પિનર શુક્રવારે રાત્રે રાજકોટથી ચેન્નાઈ ગયો હતો.

બીસીસીઆઈએ એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, “રવિચંદ્રન અશ્વિન કૌટુંબિક તબીબી કટોકટીના કારણે તરત જ ટેસ્ટ ટીમમાંથી ખસી ગયો છે.”

“બીસીસીઆઈ (અશ્વિન) અને તેના પરિવારને હૃદયપૂર્વક સમર્થન આપે છે. ખેલાડીઓ અને તેમના પ્રિયજનોનું સ્વાસ્થ્ય અને સુખાકારી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.”

Related Posts