કેનેડાએ માસ્ટર ડિગ્રી ધારકો માટે વર્ક પરમિટ વિસ્તારી: મુખ્ય ફેરફારો

by ND
ઉચ્ચ અભ્યાસ અને નોકરીઓ માટે દેશમાં આવતા મોટી સંખ્યામાં આંતરરાષ્ટ્રીય વિદ્યાર્થીઓને પ્રતિબંધિત કરવા માટે કેનેડાએ તાજેતરમાં તેના પોસ્ટ-ગ્રેજ્યુએશન વર્ક પરમિટ પ્રોગ્રામ (PGWPP)માં ફેરફારો લાગુ કર્યા છે.
તેણે સ્ટુડન્ટ સ્ટડી પરમિટની અરજીઓની સંખ્યા પર મર્યાદા[ મૂકી છે.
“આ તાજેતરમાં જાહેર કરાયેલા સુધારાઓ કેનેડામાં ટકાઉ વસ્તી વૃદ્ધિને ટેકો આપશે અને આંતરરાષ્ટ્રીય વિદ્યાર્થીઓને કેનેડામાં સકારાત્મક અનુભવ મળે તેની ખાતરી કરવામાં મદદ કરશે.”
નીચે કેનેડિયન PGWPP માં મુખ્ય પાસાઓ અને ફેરફારો તપાસો:
15 ફેબ્રુઆરી, 2024 થી અમલી, બે વર્ષથી ઓછા સમયગાળાના માસ્ટર ડિગ્રી પ્રોગ્રામના સ્નાતકો હવે લાંબા, ત્રણ વર્ષની પોસ્ટ-ગ્રેજ્યુએશન વર્ક પરમિટ (PGWP) માટે પાત્ર બનશે. અધિકૃત વેબસાઈટે જણાવ્યું હતું કે માસ્ટર ડિગ્રી પ્રોગ્રામના સ્નાતકોને તેમની કાયમી રહેઠાણની અરજીઓ માટે જરૂરી કેનેડિયન કાર્ય અનુભવ માપદંડોને પરિપૂર્ણ કરવા માટે સક્ષમ બનાવવાનો ઉદ્દેશ્ય હતો.
માસ્ટર ડિગ્રી સિવાયના અન્ય પ્રોગ્રામ્સ માટે PGWPsની લંબાઈ અભ્યાસ કાર્યક્રમની અવધિ સાથે સંરેખિત રહેશે, જે મહત્તમ ત્રણ વર્ષ સુધી મર્યાદિત છે.
જાહેર-ખાનગી ભાગીદારી કોલેજ કાર્યક્રમોમાં શિક્ષણની ગુણવત્તા અને વિદ્યાર્થીઓના સમર્થન અંગેની ચિંતાઓના જવાબમાં, કેનેડિયન સરકારે આવી સંસ્થાઓ માટે PGWPs પર પ્રતિબંધો લાગુ કર્યા છે.
PGWP-પાત્ર નિયુક્ત શિક્ષણ સંસ્થાઓમાં ઓછામાં ઓછા બે વર્ષ ચાલનારા કાર્યક્રમોના સ્નાતકો ત્રણ વર્ષના PGWP માટે પાત્ર છે. તેવી જ રીતે, માસ્ટર ડિગ્રી પ્રોગ્રામના સ્નાતકો બે વર્ષથી ઓછા સમય માટે પણ વિસ્તૃત પરમિટ માટે પાત્ર છે, જો તેઓ અન્ય PGWP પાત્રતા માપદંડોને પૂર્ણ કરતા હોય.
હાલમાં જાહેર-ખાનગી ભાગીદારી કોલેજ કાર્યક્રમોમાં નોંધાયેલા આંતરરાષ્ટ્રીય વિદ્યાર્થીઓ PGWPs માટે લાયક રહે છે જો તેઓ જરૂરી માપદંડોને પૂર્ણ કરે છે. જો કે, આવા કાર્યક્રમોમાં નોંધણી કરાવતા નવા વિદ્યાર્થીઓ PGWP માટે પાત્ર રહેશે નહીં, જે કાર્યક્રમની ગુણવત્તા અને વિદ્યાર્થીઓના પરિણામો પર સરકારનું ધ્યાન દર્શાવે છે.
ઉપરોક્ત ફેરફારો તેની ઇમિગ્રેશન સિસ્ટમની અખંડિતતાને સુનિશ્ચિત કરતી વખતે આંતરરાષ્ટ્રીય વિદ્યાર્થીઓ માટે આવકારદાયક વાતાવરણને ઉત્તેજન આપવા માટેની કેનેડાની પ્રતિબદ્ધતાને પ્રતિબિંબિત કરે છે. ગ્રેજ્યુએટ્સ પાસે હવે મૂલ્યવાન કેનેડિયન કામનો અનુભવ મેળવવાની તકો વધી છે, જેનાથી તેઓ કાયમી રહેઠાણમાં સંક્રમણની સુવિધા આપે છે.

Related Posts