IND vs ENG ચોથી ટેસ્ટ દિવસ 3: રોહિત શર્મા અને યશસ્વી જયસ્વાલની 192 રન ચેઝમાં શાનદાર શરૂઆત

by Bansari Bhavsar

અશ્વિન અને કુલદીપ યાદવે એકબીજા વચ્ચે 9 વિકેટો વહેંચી હતી કારણ કે ભારતે ઈંગ્લેન્ડને 145 રનમાં આઉટ કરી દીધું હતું. યજમાનોને હવે રાંચીમાં પ્રથમ ટેસ્ટ જીત નોંધાવવા અને 3-1ની અજેય લીડ મેળવવા માટે 192 રનની જરૂર છે. ઈંગ્લેન્ડ માટે ઓપનર ઝેક ક્રોલીએ સૌથી વધુ 90 બોલમાં 60 રન બનાવ્યા જેમાં 7 બાઉન્ડ્રીનો સમાવેશ થાય છે જ્યારે બેયરસ્ટોએ 30 રનનું યોગદાન આપ્યું હતું.

રવીન્દ્ર જાડેજાએ ટી બાદ પ્રથમ બોલ પર જ જોની બેયરસ્ટોને આઉટ કર્યો હતો. કુલદીપ યાદવે આક્રમક પચાસ રન કર્યા પછી ઝેક ક્રોલીને આઉટ કર્યો, તેમજ બેન સ્ટોક્સ તરીકે રવિચંદ્રન અશ્વિને બેક-ટુ-બેક બોલ પર બેન ડકેટ અને ઓલી પોપની વિકેટ મેળવી અને પછી જો રૂટને ફસાવી દીધો.

અગાઉ, ધ્રુવ જુરેલની લડાયક દાવનો દુર્ભાગ્યપૂર્ણ અંત આવ્યો કારણ કે વિકેટકીપર-બેટર તેના પ્રથમ ટેસ્ટ સદીથી 10 રન ઓછા હતા. લંચ સમયે ભારત 307 રનમાં ઓલઆઉટ થઈ ગયું હતું, જેનાથી ઈંગ્લેન્ડની પ્રથમ ઈનિંગની લીડ 46 રન થઈ ગઈ હતી. ટોમ હાર્ટલી દ્વારા 149 બોલમાં છ ચોગ્ગા અને ચાર છગ્ગા સહિત પ્રશંસનીય 90 રનની રમત બાદ જુરેલને 103.2 ઓવરમાં ભારતનો પ્રથમ દાવ સમેટી લીધો હતો. ઈંગ્લેન્ડ માટે શોએબ બશીરે તેની પ્રથમ પાંચ વિકેટ ઝડપી હતી.

Related Posts