લખનૌ આઉટર રિંગ રોડનું થોડા દિવસોમાં ઉદ્ઘાટન, 8-લેન નેશનલ હાઇવે 230 વિશે જાણો

by Bansari Bhavsar
નવી દિલ્હી: અયોધ્યા રામ મંદિર પ્રાણ પ્રતિષ્ઠા પછી ઉત્તર પ્રદેશ ભારતના સૌથી મહત્વપૂર્ણ રાજ્યોમાંના એક તરીકે ઉભરી આવ્યું છે.
અયોધ્યા સિવાય યુપીનું અન્ય એક પ્રખ્યાત શહેર, રાજ્યની રાજધાની લખનૌ છે. યુપીની રાજધાની માટે તાજેતરના અપડેટમાં, લખનૌનો આઉટર રિંગ રોડ અથવા આઠ લેનનો રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગ 230 નિર્માણાધીન છે અને માર્ચ, 2024ના પ્રથમ સપ્તાહમાં થોડા દિવસોમાં તેનું ઉદ્ઘાટન થવાની ધારણા છે. અહીં તમારે ફક્ત એટલું જ કરવાની જરૂર છે જાણો લખનૌના આઉટર રિંગ રોડ વિશે…
લખનૌ આઉટર રીંગ રોડનું ઉદઘાટન થોડા દિવસોમાં
અગાઉ જણાવ્યા મુજબ, લખનૌનો આઉટર રિંગ રોડ નિર્માણાધીન છે અને માર્ચના પ્રથમ સપ્તાહમાં તેનું ઉદ્ઘાટન થવાની ધારણા છે. આઉટર રિંગ રોડ 104 KMS લાંબો છે અને તેમાં આઠ લેનનો એક્સપ્રેસવે છે; તેનું નિર્માણ નેશનલ હાઈવે ઓથોરિટી ઓફ ઈન્ડિયા (NHAI) દ્વારા કરવામાં આવી રહ્યું છે. તે રાજ્યની રાજધાનીની સરહદોને ફરીથી વ્યાખ્યાયિત કરે તેવી અપેક્ષા છે. આ રોડથી શહેરમાં ટ્રાફિકની સમસ્યા હળવી થવાની અપેક્ષા છે અને તે શહેરમાંથી પસાર થતા તમામ એક્સપ્રેસવે, રાષ્ટ્રીય અને રાજ્ય ધોરીમાર્ગો સાથે સીમલેસ ઇન્ટર કનેક્ટિવિટી પણ પ્રદાન કરશે.
નેશનલ હાઇવે 230: તમારે જે જાણવાની જરૂર છે તે અહીં છે
લખનૌનો આઉટર રિંગ રોડ, જે 104 કિલોમીટર લાંબો છે, તે આ શહેર માટે અમર્યાદિત આર્થિક સંભાવનાને ખોલશે, જે મોટા પાયે વ્યાપારી, સંસ્થાકીય, આરોગ્યસંભાળ, આતિથ્ય અને રહેણાંક પ્રવૃત્તિઓ માટે વિશાળ લેન્ડ બેંક પ્રદાન કરશે. લખનૌ અત્યારે જમીનની તંગીના પડકારનો સામનો કરી રહ્યું છે. માર્ચની શરૂઆતમાં પ્રોજેક્ટ શરૂ કરવાની યોજના ટ્રેક પર છે, કામદારો પેચો પર 12-કલાકની શિફ્ટ કરે છે કે જેના પર ધ્યાન આપવાની જરૂર છે, તેની ખાતરી કરવા માટે કે પ્રોજેક્ટ સમયમર્યાદા પર તૈયાર છે.
ઉત્તર પ્રદેશમાં માર્ગ-સંબંધિત અન્ય સમાચારમાં, ઉત્તર પ્રદેશના બલિયા વિસ્તારમાં બે કાર અને એક પીકઅપ ટ્રક વચ્ચે અકસ્માતમાં બે બાળકો સહિત છ લોકોનાં મોત નીપજ્યાં અને અન્ય ઘણા લોકો ઘાયલ થયા, પોલીસે જણાવ્યું. પોલીસ અધિકારીના જણાવ્યા અનુસાર, આ ઘટના સવારે 3-3:30 વાગ્યે બની હતી.
“બલિયાના બૈરિયા પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારમાં સવારે 3-3:30 વાગ્યે બે કાર અને એક પીકઅપ ટ્રક વચ્ચે અકસ્માતમાં બે બાળકો સહિત છ લોકોના મોત થયા હતા અને ઘણા લોકો ઘાયલ થયા હતા. ભોગ બનેલા લોકો એક કાર્યક્રમમાંથી પરત ફરી રહ્યા હતા,” બલિયાના એસપી , દેવ રંજન વર્માએ જણાવ્યું હતું. પોલીસે જણાવ્યું કે ઘાયલોને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે અને તેમની સારવાર ચાલી રહી છે.

Related Posts