કેપ્ટન શ્વેતા સિંહ ફ્લાઇટ સેફ્ટીના પ્રથમ મહિલા વડા બન્યા, DGCA એ જાહેરાત કરી

by Bansari Bhavsar
ડિરેક્ટોરેટ જનરલ ઓફ સિવિલ એવિએશન (DGCA) એ જણાવ્યું કે, કેપ્ટન શ્વેતા સિંહ બુધવારે પ્રથમ મહિલા ચીફ ફ્લાઈટ ઓપરેશન્સ ઈન્સ્પેક્ટર (CFOI) બન્યા.
કેપ્ટન સિંઘને ગયા મહિને CFOI નો વધારાનો હવાલો સોંપવામાં આવ્યો હતો, જ્યારે નિયમનકારે “વહીવટી આધારો અને જાહેર હિત” પર તેના તત્કાલીન CFOIને સમાપ્ત કર્યા પછી.
“ફરજિયાત ઇન્ટરવ્યુ ક્લિયર કર્યા પછી DGCA ના ફ્લાઇટ સેફ્ટી વિભાગમાં ટોચના હોદ્દા પર કેપ્ટન સિંઘ પ્રથમ મહિલા બન્યા. કેપ્ટન સિંઘ હવે ફ્લાઇટ સેફ્ટી ડિરેક્ટોરેટ (FSD) માં ટોચના હોદ્દા પર બિરાજમાન પ્રથમ મહિલા બની ગયા છે.” વિકાસ નામ ન આપવાની શરતે જણાવ્યું હતું.
DGCA એ જાન્યુઆરીમાં તત્કાલિન CFOI વિવેક છાબરાને સમાપ્ત કરવાનો આદેશ જારી કર્યો હતો.
પત્રમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, ‘ગોપનીય ઇનપુટ્સના આધારે… તેની સગાઈના નિયમો અને શરતોની સંબંધિત જોગવાઈઓ, કેપ્ટનના કરાર. વિવેક છાબરા, CFOI વહીવટી આધારો અને જાહેર હિતમાં તાત્કાલિક અસરથી સમાપ્ત થાય છે.’
સિંહે ગયા મહિને તેને વધારાનો ચાર્જ સોંપ્યા બાદ તેના LinkedIn પર અપડેટ પોસ્ટ કર્યું હતું.
“મને જાણ કરતાં આનંદ થાય છે કે મને ડિરેક્ટોરેટ જનરલ ઓફ સિવિલ એવિએશન ખાતે ચીફ ફ્લાઈટ ઓપરેશન્સ ઈન્સ્પેક્ટરનો વધારાનો હવાલો આપવામાં આવ્યો છે. આ તક મને નમ્ર બનાવે છે કારણ કે આ ઐતિહાસિક સિદ્ધિ મને આ વિશિષ્ટ નોકરીમાં પ્રથમ મહિલા તરીકે મૂકે છે, સીમાઓ તોડીને અને માર્ગો ભવિષ્યની પેઢીઓ માટે માર્ગ. મારી નવી જવાબદારી સાથે, હું નેતૃત્વ અને નિશ્ચયની ભાવનાનું પ્રતિનિધિત્વ કરવા અને મારા સ્વર્ગસ્થ પિતા, બ્રિગેડિયર એચસી સિંઘને ગૌરવ અપાવવાની આશા રાખું છું. હું ઉદ્યોગમાં નેતૃત્વની ભૂમિકાઓમાં વધુ વૈવિધ્યતા લાવવાની સાથે સાથે મહત્વાકાંક્ષી વિમાનચાલકોને પ્રેરણા આપવા માંગુ છું. આ માત્ર વ્યક્તિગત વિજય જ નથી પરંતુ ભારતીય ઉડ્ડયન ક્ષેત્રમાં સમાવેશ અને શ્રેષ્ઠતાને પ્રોત્સાહન આપવા તરફ એક નોંધપાત્ર છલાંગ છે,” તેણીએ લખ્યું હતું.

Related Posts