દારૂના દૂષણ પર કડક કાર્યવાહી, એક જ દિવસમાં 64 કેસ નોંધાયા; બુટલેગરોમાં ફફડાટ

by ND
#Strict action on liquor contamination Strict action on liquor contamination, #64 cases reported in a single day; #Flutter among bootleggers 64 cases reported in a single day; #Flutter among bootleggers, #SMCGujarat, #SMCGujarat, Remove term: #DGPGujarat, #DGPGujarat, #AhmedabadPolice, #AhmedabadPolice, #GujaratPolice, #AhmedabadPCB, #Gujarat ATS #AhmedabadCrimeBranch,

અમદાવાદ: ગુરુવારે બપોરે પોલીસ કમિશનર દ્વારા દારૂ અને જુગારના કેસો સામે કડક કાર્યવાહી કરવાની સૂચના આપવામાં આવી હતી. આ સૂચનાના પગલે શહેરભરમાં પોલીસ દ્વારા રેડ પાડવામાં આવી હતી. આ રેડમાં એક જ દિવસમાં દારૂના 64 કેસ નોંધાયા છે. આ કાર્યવાહીમાં મોટા પ્રમાણમાં દારૂનો જથ્થો અને જુગારના સાધનો જપ્ત કરવામાં આવ્યા છે. પોલીસ કમિશનરે જણાવ્યું હતું કે, “દારૂ અને જુગાર શહેર માટે બે મોટી સમસ્યાઓ છે. આ સમસ્યાઓને કાબુમાં લેવા માટે પોલીસ દ્વારા કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.”

તેમણે વધુમાં જણાવ્યું કે, “આગામી દિવસોમાં પણ આવી કાર્યવાહી ચાલુ રહેશે. આ સાથેજ શહેરીજનોને દારૂ અને જુગારથી દૂર રહેવાની અપીલ કરવામાં આવે છે.”

અગાઉ પણ અમદાવાદ શહેર સી.પી. G S મલિક દ્વારા સ્પેશિયલ ડ્રાઈવ ચલાવી પોલીસ સ્ટેશનમાં જમા રહેલા અને કોર્ટમાં વર્ષો સુધી ચાલતા કેસોના કારણે જેતે ગુન્હેગાર ગુનાહિત પ્રવતિ દરમિયાન કબ્જે લેવામાં આવેલા મુદ્દામાલનો નાશ અને નિકાલ કરવા અંગેની મોટી કામગીરી હાથ ધરવામાં આવી હતી અને શહેરમાં મુખ્ય ગુનાઓમાં ઘટાડો આવ્યો જે અંગે શહેર પો.કમિ. જી.એસ.મલિકે પ્રેસ યોજી સમગ્ર કામગીરીની માહિતી આપી હતી.આ સિવાય અન્ય જે ગુન્હાઓ બને છે, તેમાં ગુનેગારો પાસેથી પોલીસ દ્વારા કબ્જે કરાયેલા સોના-ચાંદીના દાગીના, રોકડ રકમ તેમજ ટુવ્હીલર, થ્રીવ્હીલર, ફોરવ્હીલર વાહનો તેમના મુળ માલિકોને પરત આપવામાં આવ્યા હતા. તેમાંથી જે લોકોએ રહેઠાણ બદલાઈ ગયા હતા તેઓને પણ શોધીને પરત કરવામાં આવ્યા હતા.આ મુદ્દામાલ નિકાલની ઝુંબેશ છેલ્લા 4મહિનાઓથી ચલાવવામાં આવી હતી.

શહેરમાં બુટલેગિંગના ગુનાઓને ડામવા માટે પોલીસ કમિશનર G.S. માલિકના આદેશ મુજબ PCB દ્વારા બુટલેગરો સામે કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવી રહી છે. છેલ્લા 6 મહિનામાં, PCB દ્વારા બુટલેગરોના ઠેકાણાઓ પર દરોડા પાડી અને કોલીટી કેસ કરવામાં આવ્યા છે.

કાર્યવાહીની વિગતો:
શહેરના કમિશ્નરના આગમન બાદ બુટલેગરોનું ખાસ લિસ્ટ બનાવી તેમનું સર્વેલન્સ કરવામાં આવી રહ્યું છે.
ઘણા બુટલેગરોએ PCBના ડરથી દારૂનો ધંધો બંધ કરી દીધો છે.
પોલીસ દ્વારા શહેરમાં દારૂનો જથ્થો ઘુસાવવાનો પ્રયાસ કરતા બુટલેગરો પર રેડ કરવામાં આવી રહી છે.

પરિણામ:
PCBની કડક કાર્યવાહીના કારણે શહેરમાં બુટલેગિંગના ગુનાઓમાં ઘટાડો થયો છે. ઘણા બુટલેગરોએ પોતાનો ધંધો બંધ કરી દીધો છે અને જેઓ હજુ પણ આ ગુનામાં સંડોવાયેલા છે તેમના પર પોલીસની ચાંપતી નજર છે.

આગળની કામગીરી:
PCB દ્વારા બુટલેગિંગ સામેની કાર્યવાહી આગળ પણ ચાલુ રહેશે. શહેરમાં દારૂનો ગેરકાયદેસર વેપાર સંપૂર્ણપણે બંધ કરવા માટે પોલીસ કડક પગલાં લેશે.

Related Posts