મધ્યપ્રદેશ: ભાજપના ધારાસભ્ય પર ગેરકાયદેસર દારૂની દુકાન ચલાવવાનો આરોપ, સાંસદ પ્રજ્ઞા ઠાકુરે કહ્યું- તેમના જેવા વ્યક્તિ…

by Bansari Bhavsar

ભોપાલથી ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP)ના લોકસભા સભ્ય પ્રજ્ઞા સિંહ ઠાકુરે આરોપ લગાવ્યો છે કે તેમની પાર્ટીના ધારાસભ્ય સુદેશ રાય મધ્યપ્રદેશના સિહોર જિલ્લામાં ગેરકાયદેસર રીતે દારૂની દુકાન ચલાવી રહ્યા છે.

તેમણે રાયને ધારાસભ્ય પદેથી હટાવવાની પણ માંગ કરી છે.

જ્યારે મીડિયાકર્મીઓએ આ સંબંધમાં રાયનો સંપર્ક કર્યો અને તેમની પ્રતિક્રિયા જાણવા માંગી, ત્યારે તેમણે કહ્યું કે તેમણે પોતે ઠાકુરના આરોપોની તપાસ કરવી જોઈએ.

ઠાકુરે સોમવારે રાત્રે કહ્યું હતું કે તે વિકાસ કાર્યોના લોકાર્પણ માટે તેમના મતવિસ્તાર હેઠળના વિસ્તારોના પ્રવાસ પર હતી, ત્યારે ખજુરિયા કલામાં કેટલીક છોકરીઓ તેમની પાસે આવી અને ફરિયાદ કરી કે તેમની શાળાની સામે દારૂની દુકાન ચલાવવામાં આવી રહી છે.

ભાજપે આગામી લોકસભા ચૂંટણી માટે ભોપાલથી ઠાકુરને ફરીથી ઉમેદવાર બનાવ્યા નથી. બીજેપી નેતાએ કહ્યું, “છોકરીઓ ઉદાસ હતી અને તેમની આંખોમાં આંસુ હતા. તેઓએ ફરિયાદ કરી કે લોકો દારૂની દુકાન પર ભેગા થાય છે, તેમના પર ટિપ્પણી કરે છે. તેઓએ મને કહ્યું કે તેઓ સુરક્ષિત નથી અને તેમની સાથે કંઈપણ થઈ શકે છે.” કેટલીક મહિલાઓએ કહ્યું. કે લોકો દારૂ પીને તેમના ઘરમાં પ્રવેશ કરે છે.

તેણે દાવો કર્યો કે ત્યાં હાજર પોલીસ સબ ઈન્સ્પેક્ટરે કહ્યું કે તેને તેની જાણ નથી. ઠાકુરે કહ્યું, “હું પાર્ટી પાસેથી માંગ કરું છું કે તેમના જેવા વ્યક્તિ, જે આવા કૃત્યોમાં સામેલ છે, તેને પદ પરથી બરતરફ કરવામાં આવે.”

બીજેપી સાંસદે એમ પણ કહ્યું કે તેમણે આબકારી વિભાગના સંબંધિત અધિકારીઓને સસ્પેન્ડ કરવાની પણ અધિકારીઓને માંગ કરી છે. તેણે દાવો કર્યો હતો કે તે ગેરકાયદેસર દારૂની દુકાન છે કારણ કે શાળાની સામે આવી દુકાન માટે લાઇસન્સ આપી શકાય નહીં.

પ્રજ્ઞા ઠાકુરે કહ્યું, આ સંસદ સભ્યનું ‘આદર્શ ગ્રામ’ (મોડલ ગામ) હતું અને ત્યાં દારૂની દુકાન ખોલી શકાતી નથી.

તેણીએ દાવો કર્યો, “આ જ પ્રકારની ફરિયાદ લગભગ એક વર્ષ પહેલા આવી હતી અને ત્યારબાદ જિલ્લા મેજિસ્ટ્રેટે મને કહ્યું હતું કે દુકાન બંધ છે. પરંતુ, જ્યારે હું આ વખતે ત્યાં ગયો, ત્યારે છોકરીઓએ ફરી ફરિયાદ કરી. આનો અર્થ એ થયો કે પોલીસ અને એક્સાઇઝ વિભાગ એકબીજાની મિલીભગતમાં છે.”

ઠાકુરે દાવો કર્યો હતો કે તે છોકરીઓ સાથે દુકાનમાં પ્રવેશ્યો હતો અને ત્યાંથી દારૂનો મોટો જથ્થો મળ્યો હતો અને તેમાંથી કેટલાકને ફેંકી દીધા હતા. આનો એક વીડિયો પણ શૂટ કરવામાં આવ્યો છે.

તેણે દાવો કર્યો કે ત્યાં હાજર પોલીસ અધિકારીઓએ એ સુનિશ્ચિત કરવાનો પ્રયાસ કર્યો કે દારૂનો નાશ ન થાય અને તેને બચાવી લેવામાં આવે.

ઠાકુરે કહ્યું, “મને રાય સામે કોઈ દ્વેષ નથી. જો તે ગેરકાયદેસર પ્રવૃત્તિઓમાં સામેલ હોય તો તે એક મોટો અપરાધ છે. જો કોઈ અસામાજિક તત્વ દારૂ પીને છોકરી સાથે કંઈક કરે છે, તો મને લાગે છે કે તે મારી જવાબદારી છે.” થશે.”

Related Posts