કોર્ટે EDની અરજી પર સુનાવણી કરવાનો ઇનકાર કર્યો, TMC નેતાની પત્ની વિરુદ્ધ તપાસ એજન્સીને આંચકો

by Bansari Bhavsar
News Inside

સુપ્રીમ કોર્ટે ગુરુવારે EDની અરજી પર સુનાવણી કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. વાસ્તવમાં, EDએ કલકત્તા હાઈકોર્ટના આદેશને પડકારતી સુપ્રીમ કોર્ટમાં અરજી કરી હતી. કલકત્તા હાઈકોર્ટે તેના આદેશમાં માર્ગદર્શિકા જારી કરી હતી, જેમાં આ કેસમાં આરોપી રુજીરા બેનર્જી અંગે મીડિયા રિપોર્ટિંગ અંગે સૂચનાઓ આપવામાં આવી હતી.
આ માર્ગદર્શિકા વિરુદ્ધ EDએ સુપ્રીમ કોર્ટનો સંપર્ક કર્યો હતો, પરંતુ તપાસ એજન્સીને સુપ્રીમ કોર્ટમાંથી રાહત મળી ન હતી.

સુપ્રીમ કોર્ટે હાઈકોર્ટના વચગાળાના આદેશ સામે સુનાવણી કરવાનો ઈન્કાર કરી દીધો હતો
જસ્ટિસ હૃષીકેશ રોય અને પ્રશાંત કુમારની સુપ્રીમ કોર્ટની બેંચે ED વતી હાજર રહેલા એડિશનલ સોલિસિટર જનરલ એસવી રાજુને કહ્યું કે એજન્સીની અરજી હાઈકોર્ટના વચગાળાના આદેશ વિરુદ્ધ છે, તેથી સુપ્રીમ કોર્ટ તેની સુનાવણી કરશે નહીં. ખંડપીઠે કહ્યું કે કાં તો તમે અરજી પાછી ખેંચો અથવા અમે અરજીને ફગાવી દઈશું. આ પછી રાજુએ અરજી પાછી ખેંચવાની મંજૂરી માંગી હતી, જેને સુપ્રીમ કોર્ટે મંજૂરી આપી હતી.

ટીએમસી નેતાની પત્નીએ અરજી દાખલ કરી હતી
રૂજીરા બેનર્જી ટીએમસી સાંસદ અભિષેક બેનર્જીની પત્ની છે. તેમના પર નાણાકીય કૌભાંડનો આરોપ છે. ગયા વર્ષે, તેણે કોલકાતા હાઈકોર્ટમાં અરજી દાખલ કરીને કહ્યું હતું કે કેન્દ્રીય તપાસ એજન્સી અને મીડિયા રિપોર્ટિંગમાં તેના ચરિત્રની હત્યા કરી રહ્યા છે અને તેનાથી તેના પરિવારની બદનામી થઈ રહી છે. તેણે આરોપ લગાવ્યો કે તપાસ એજન્સીઓ અને મીડિયા દ્વારા તેના કેસની માહિતી સતત જાહેરમાં શેર કરવામાં આવી રહી છે. ટીએમસી નેતાની પત્નીની અરજી પર, હાઈકોર્ટે ગયા વર્ષે ઓક્ટોબરમાં સૂચના આપી હતી કે તપાસ એજન્સીઓ સામાન્ય જનતા અથવા મીડિયા સાથે કોઈ માહિતી શેર કરશે નહીં. આ ઉપરાંત, કોઈ ખાસ વ્યક્તિની પૂછપરછ, દરોડા અને શોધ સંબંધિત માહિતી શેર કરવામાં આવશે નહીં. દરોડા દરમિયાન આ અંગે મીડિયાને જાણ કરવામાં આવશે નહીં કે દરોડામાં મળી આવેલી વસ્તુઓ મીડિયા સાથે શેર કરવામાં આવશે નહીં. કોર્ટે કહ્યું હતું કે કેસમાં ચાર્જશીટ દાખલ ન થાય ત્યાં સુધી આ માર્ગદર્શિકા અમલમાં રહેશે.

Related Posts