IND vs ENG: બેન ડકેટ, ઓલી પોપે કુલદીપ યાદવને તેમની વિકેટ ભેટમાં આપી : નિક નાઈટ

by Bansari Bhavsar

ઈંગ્લેન્ડના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર નિક નાઈટે પાંચમી ટેસ્ટ મેચમાં કુલદીપ યાદવને તેમની વિકેટ ભેટમાં આપવા બદલ બેન ડકેટ અને ઓલી પોપની ટીકા કરી છે.

7 માર્ચના રોજ ધર્મશાળામાં રમી રહેલા ઈંગ્લેન્ડે મેચના પ્રથમ દાવમાં સારી શરૂઆત કરી હોવા છતાં તેનો માર્ગ ગુમાવ્યો હતો.

ઝેક ક્રોલી અને બેન ડકેટ વચ્ચે પચાસ રનની મજબૂત ભાગીદારી પછી, બાદમાંએ ઇનિંગ્સની 18મી ઓવરમાં કુલદીપ યાદવને પાર્કની બહાર ફટકારવાનો પ્રયાસ કર્યો. ડકેટે કુલદીપ સામે મિડ-વિકેટ બાઉન્ડ્રી પર નિશાન સાધ્યું હતું પરંતુ બોલને કવર પ્રદેશમાં કાપી નાખ્યો હતો.

શુભમન ગિલ પાછળ દોડ્યો અને રમતમાં ઇંગ્લેન્ડના પ્રથમ આઉટ થવાને અસર કરવા માટે બેટર સામે એક શાનદાર ડાઇવિંગ કેચ પૂર્ણ કર્યો.

ઈંગ્લેન્ડની બીજી વિકેટ લંચના સ્ટ્રોક પર પડી કારણ કે વાઈસ કેપ્ટન ઓલી પોપ 26મી ઓવરમાં કુલદીપ યાદવ સામે આઉટ થઈ ગયો હતો. પોપ કુલદીપનું સ્લાઈડર વાંચવામાં નિષ્ફળ ગયો અને ધ્રુવ જુરેલ દ્વારા સ્ટમ્પ થઈ ગયો.

રસપ્રદ વાત એ છે કે, જુરેલે બોલ ફેંકાય તે પહેલા જ આઉટ કરવાનું કહ્યું હતું. જુરેલે કુલદીપને કહ્યું હતું કે પોપ તેની વિરુદ્ધ પદ છોડશે. તે ધ્યાનમાં રાખીને, કુલદીપે હવામાં એક ઝડપી અને ખુશામતપૂર્વક બોલ ફેંક્યો, જેના કારણે ઓલી પોપ મુશ્કેલીમાં મુકાઈ ગયા.

Jio સિનેમા પર બ્રેક પર બોલતા, નાઈટ બે બેટ્સમેનથી હતાશ દેખાઈ રહ્યો હતો. નાઈટે કહ્યું કે ઈંગ્લેન્ડે પાંચમી અને અંતિમ ટેસ્ટ મેચમાં સારી શરૂઆત કરી હતી.

“મારો મતલબ, મને લાગતું હતું કે બેન ડકેટ ખરેખર સારું રમ્યો છે, એક પ્રકારનું દબાણ શોષી લે છે. બોલ હવામાં પાછળથી આગળ વધી રહ્યો હતો, પિચની એટલી બધી નહીં. મેં હમણાં જ વિચાર્યું કે કદાચ તે જમીનની નીચે થોડો સીધો હોત. અને થોડે દૂર નહીં, માત્ર કુલદીપને ત્યાં બે-બે વિકેટ ભેટમાં આપી,” નિક નાઈટે Jio સિનેમા પર કહ્યું.

બેન ડકેટ અને ઝેક ક્રોલીની શરૂઆતની જોડી જસપ્રિત બુમરાહ અને મોહમ્મદ સિરાજના જુસ્સાદાર સ્પેલથી પહેલા અડધા કલાકની રમતમાં બચી ગઈ હતી. ડકેટ સખત ગ્રાઇન્ડમાંથી પસાર થયા પછી તેની વિકેટ ફેંકી દેવાથી નાઈટ નિરાશ થયો હતો.

“મારો મતલબ છે કે, તમે અહીં તમારી સ્ક્રીન પર જે જોઈ રહ્યાં છો તે બોલ પાછળથી અથવા હવામાં ખરેખર અને પછી ફરે છે, કારણ કે વરાળનો કોણ એટલો ઉચ્ચારવામાં આવ્યો હતો કે સિરાજ અને બુમરાહ બંને માટે તેટલો સારો હતો, બોલ લગભગ તે લાઇન પર વહન કરે છે. મને નથી લાગતું કે તે પિચ પર ક્લાસિક સીમ મૂવમેન્ટ હતી. તે સ્વિંગિંગ બોલની લાઇનને વધુ ચાલુ રાખવાની હતી,” નાઈટે Jio સિનેમા પર લંચ બ્રેક દરમિયાન કહ્યું.

“તેથી મેં વિચાર્યું, સારું, ઈંગ્લેન્ડને શ્રેય. ઈંગ્લેન્ડ અને બાઝબોલ વિશે અને તેઓએ કેવી રીતે રમવું જોઈએ તે વિશે બીજી ઘણી વાતો. મને લાગ્યું કે તેઓ નીચે પડી ગયા. મને લાગ્યું કે તેઓએ પહેલા અડધા કલાકમાં પરિસ્થિતિ બરાબર રમી લીધી. પછીના કલાકમાં ભારત પાસે ત્રીજો સીમર નથી, તે પછી તે અશ્વિન બનવાનો હતો. અને પછી તે એક કેસ હતો કે શું તેઓ તેમના પગ ગેસ અને થ્રોટલ પર રાખે છે અને ઘર તરફ આગળ વધે છે અને વાસ્તવિક તાકાતનું સ્થાન મેળવે છે. અને તેઓ તે કરી શક્યા ન હતા,” તેમણે તારણ કાઢ્યું.

Related Posts