લોકસભા ચૂંટણી માટે ભાજપની બીજી યાદી જાહેર

by Bansari Bhavsar
News Inside

ભાજપે લોકસભા ચૂંટણી 2024 માટે ઉમેદવારોની બીજી યાદી જાહેર કરી છે. ભાજપે આ યાદીમાં 72 ઉમેદવારોના નામ જાહેર કર્યા છે. આ યાદીમાં પૂર્વ દિલ્હીના હર્ષ મલ્હોત્રા, ઉત્તર પૂર્વ દિલ્હીના યોગેન્દ્ર ચંદોલિયા, અંબાલાથી બંટો કટારિયા, સિરસાથી અશોક તંવર, કરનાલથી મનોહર લાલ ખટ્ટર, ભિવાનીથી ધરમબીર સિંહ, ગુડગાંવથી રાવ ઈન્દ્રજીત સિંહ યાદવ, ફરીદાબાદ, હમીરપુરના કૃષ્ણપાલ ગુર્જરનો સમાવેશ થાય છે. અનુરાગ ઠાકુરને શિમલાથી સુરેશ કશ્યપને ટિકિટ આપવામાં આવી છે.

ભાજપની આ યાદીમાં ગુજરાતની 7 બેઠકો માટે ઉમેદવારોના નામ જાહેર કરવામાં આવ્યા છે. ગુજરાતમાં સાબરકાંઠાથી ભીખાજી ઠાકોર, અમદાવાદ પૂર્વમાંથી હસમુખભાઈ પટેલ, ભાવનગરથી નિમુબેન વાંભણીયા, વડોદરાથી રંજનબેન ધનંજય ભટ્ટ, છોટા ઉદેપુરથી જશુભાઈ રાઠવા, સુરતમાંથી મુકેશભાઈ ચંદ્રકાંત દલાલ અને વલસાડમાંથી ધવલ પટેલને ઉમેદવાર બનાવવામાં આવ્યા છે.

ભાજપે કર્ણાટકમાં 20 ઉમેદવારોના નામ જાહેર કર્યા છે. પાર્ટીએ ચિક્કોડીથી અન્નાસાહેબ શંકર જોલે, બાગલકોટથી પીસી ગદ્દીગૌંદર, બીજાપુરથી રમેશ જિગ્જિનાગી, ગુલબર્ગાથી ઉમેશ જાધવ, બિદરથી ભગવંત ખુબા, કોપ્પલથી બસવરાજ ક્યાવતુર, બેલ્લારીથી બી શ્રીરામુલુ, હાવરીથી બસવરાજ બોમ્માયી, જોહરદથી ડી. દાવણગેરે. ગાયત્રી સિદ્ધેશ્વર, શિમોગાથી બીવાય રાઘવેન્દ્ર, ઉડુપી ચિકમગલુરથી કોટા શ્રીનિવાસ પૂજારી, દક્ષિણ કન્નડથી કેપ્ટન બ્રિજેશ ચૌટા, તુમકુરથી બી વાસોમન્ના, મૈસૂરથી યદુવીર કૃષ્ણદત્ત ચામરાજ, બંગાળના ચામરાજુનગરમાંથી એસ બલરાજ, બેંગલુરુ અને કર્ણાટકના આર. ઉત્તર, પીસી મોહનને બેંગલુરુ સેન્ટ્રલથી, તેજસ્વી સૂર્યાને બેંગલુરુ દક્ષિણથી ટિકિટ આપવામાં આવી છે.

મહારાષ્ટ્રમાં ભાજપે નંદુરબારથી હિના વિજયકુમાર ગાવિત, ધુલેથી સુભાષ રામરાવ ભામરે, જલગાંવથી સ્મિતા વાઘ, રાવરથી રક્ષા નિખિલ ખડસે, અકોલાથી અનુપ ધોત્રે, વર્ધાથી રામદાસ ચંદ્રભાનજી તડસ, નાગપુરથી નીતિન ગડકરી, સુધીર મુનગંત્રી, ચુડાસણથી ચુંટણીને મેદાનમાં ઉતાર્યા છે. પ્રતાપરાવ પાટીલ, જાલનાથી રાવસાહેબ દાદારાવ દાનવે, ડિંડોરીથી ભારતી પ્રવીણ પવાર, ભિવંડીથી કપિલ મોરેશ્વર, મુંબઈ ઉત્તરથી પીયૂષ ગોયલ, મુંબઈ ઉત્તર પૂર્વથી મિહિર કોટેચા, પુણેથી મુરલીધર કિશન હોહોલ, અહમદનગરથી સુજય રાધાકૃષ્ણ વિખે પાટીલ, અહેમદનગરથી પંકજા મુન્દે, બી. , લાતુરથી સુધાકર તુકારામ શૃંગારે, માધાથી રણજીત સિંહા નાઈક અને સાંગલીથી સંજયકાકા પાટીલને ટિકિટ આપવામાં આવી છે.

ભાજપે તેલંગાણાની આદિલાબાદ સીટથી ગોડમ નાગેશ, પેડ્ડાપલ્લે સીટથી ગોમાસા શ્રીનિવાસ, મેડકથી માધવનેની રઘુનંદન રાવ, મહબૂબનગરથી ડીકે અરુણા, નાલગોંડાથી સઈદા રેડ્ડી, મહબુબાબાદથી અગ્યામીરા સીતારામ નાઈકને ટિકિટ આપી છે. મહારાણી કૃતિ સિંહ દેબાબને ત્રિપુરાની ત્રિપુરા પૂર્વ બેઠક પરથી, અનિલ બલુનીને ઉત્તરાખંડની ગઢવાલ બેઠક પરથી અને પૂર્વ સીએમ ત્રિવેન્દ્ર સિંહ રાવતને હરિદ્વાર લોકસભા બેઠક પરથી મેદાનમાં ઉતારવામાં આવ્યા છે.

Related Posts