મમતાને હોસ્પિટલમાંથી રજા, કપાળ પર 3 અને નાક પર 1 ટાંકા, ડોક્ટરોની દેખરેખ હેઠળ

by Bansari Bhavsar
News Inside

પશ્ચિમ બંગાળના મુખ્યમંત્રી મમતા બેનર્જીના સ્વાસ્થ્યને લઈને એક મોટું અપડેટ સામે આવ્યું છે. ઘાયલ મમતા બેનર્જીની હાલત પહેલાથી જ સ્થિર છે અને તેમને હોસ્પિટલમાંથી રજા આપવામાં આવી છે. આ માહિતી રાજ્ય સંચાલિત SSKM હોસ્પિટલના ડાયરેક્ટર મણિમોય બંદ્યોપાધ્યાયે આપી છે.

મમતા ડોક્ટરોની દેખરેખ હેઠળ છે. પડી ગયા બાદ તેના કપાળ પર ઉંડી ઈજા થઈ હતી. તેમને કોલકાતાના કાલીઘાટ સ્થિત તેમના નિવાસ સ્થાને ખસેડવામાં આવ્યા છે. એસએસકેએમના ડિરેક્ટરે જણાવ્યું હતું કે મમતાને ઈજાની સારવાર બાદ રજા આપવામાં આવી હતી. જોકે મુખ્યમંત્રીને હોસ્પિટલમાં જ રહેવાની સલાહ આપવામાં આવી હતી, પરંતુ તેમણે ‘ઘરે જવાનું પસંદ કર્યું’.

મમતાને કેવી રીતે ઊંડો ઘા થયો?

એસએસકેએમના ડાયરેક્ટરે જણાવ્યું હતું કે ઘરની અંદર જ કોઈએ તેમને પાછળથી ધક્કો મારવાને કારણે મુખ્ય પ્રધાન પડી જવાથી ઘાયલ થયા હતા. જે બાદ તેને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યો હતો. હોસ્પિટલના ડાયરેક્ટરે વધુમાં જણાવ્યું કે ડોક્ટરોએ તેના કપાળ પર ત્રણ ટાંકા અને નાક પર એક ટાંકો આપ્યો હતો. બંગાળના મુખ્ય પ્રધાને લગભગ 7.30 વાગ્યે અમારી હોસ્પિટલને જાણ કરી કે તેમના ઘરની નજીકમાં કોઈએ પાછળથી ધક્કો મારવાને કારણે તે પડી ગઈ હતી. તેને મગજમાં ઈજા થઈ હતી અને તેના કપાળ અને નાકમાં ગંભીર ઈજાઓ થઈ હતી.

એસએસકેએમના નિયામકએ જણાવ્યું હતું કે અમારી સંસ્થાના એચઓડી ન્યુરો સર્જરી, એચઓડી મેડિસિન અને કાર્ડિયોલોજિસ્ટ દ્વારા તેમની તપાસ કરવામાં આવી હતી. કપાળ પર ત્રણ ટાંકા અને નાક પર એક ટાંકા અને જરૂરી ડ્રેસિંગ કરવામાં આવ્યું હતું. આ સાથે અન્ય તપાસ પણ કરવામાં આવી હતી. જેમ કે ECG, CT સ્કેન વગેરે.

Related Posts