‘વડાપ્રધાન કોંગ્રેસને આર્થિક રીતે નબળી કરી રહ્યા છે’, એકાઉન્ટ ફ્રીઝ મામલે સોનિયા ગાંધીનો સીધો આરોપ

by Bansari Bhavsar
News Inside

કોંગ્રેસના પૂર્વ અધ્યક્ષ સોનિયા ગાંધીએ ગુરુવારે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી પર જોરદાર નિશાન સાધ્યું હતું. તેમણે કહ્યું કે અમે જે ચૂંટણી બોન્ડનો મુદ્દો ઉઠાવ્યો છે તે ખૂબ જ ગંભીર છે. આ મુદ્દો માત્ર કોંગ્રેસ માટે જ નહીં પરંતુ લોકશાહી માટે ખતરનાક છે.

પ્રેસ કોન્ફરન્સ દરમિયાન સોનિયાએ કહ્યું કે વડાપ્રધાન મોદી કોંગ્રેસને આર્થિક રીતે દબાવી રહ્યા છે. કોંગ્રેસના ખાતા બળજબરીથી ફ્રીઝ કરવામાં આવ્યા છે.

પૂર્વ કોંગ્રેસ અધ્યક્ષે કહ્યું કે જનતાએ આપેલા પૈસા અમારી પાસેથી લૂંટાઈ રહ્યા છે. જો કે, આ પડકારજનક સ્થિતિમાં પણ અમે અસરકારક ચૂંટણી પ્રચાર માટે તમામ શક્ય પ્રયાસો કરી રહ્યા છીએ. મુખ્ય વિપક્ષી પાર્ટી કોંગ્રેસના નાણા પર જાણી જોઈને હુમલો કરવામાં આવી રહ્યો છે. જે થઈ રહ્યું છે તે અલોકતાંત્રિક અને ગેરબંધારણીય છે. તેમણે કહ્યું કે ‘ઇલેક્ટોરલ બોન્ડ’ને સુપ્રીમ કોર્ટે ગેરબંધારણીય જાહેર કર્યું છે.

કોંગ્રેસના ખાતા જબરદસ્તીથી ફ્રીઝ કરવામાં આવી રહ્યા છે – સોનિયા

સોનિયાએ વધુમાં કહ્યું કે, બધા જાણે છે કે ભાજપને ચૂંટણી બોન્ડથી ઘણો ફાયદો થયો છે. સાથે જ કોંગ્રેસના ખાતા બળજબરીથી ફ્રીઝ કરવામાં આવી રહ્યા છે. આ પહેલા કોંગ્રેસના વર્તમાન અધ્યક્ષ મલ્લિકાર્જુન ખડગેએ કહ્યું હતું કે ઈલેક્ટોરલ બોન્ડના સત્યથી દેશની ઈમેજને ઠેસ પહોંચી છે. ભાજપને 56 ટકા અને અમને ઇલેક્ટોરલ બોન્ડમાંથી 11 ટકા મળ્યા. કાવતરાના ભાગરૂપે વિપક્ષી પાર્ટીઓના ખાતા ફ્રીઝ કરવામાં આવ્યા હતા.

ભાજપની આ ખતરનાક રમતની દૂરગામી અસરો પડશે- ખડગે

ખડગેએ કહ્યું કે ભાજપની આ ખતરનાક રમતની દૂરગામી અસરો પડશે. આ રીતે કોઈ પણ રાજકીય પક્ષને લાચાર બનાવીને મુક્ત અને નિષ્પક્ષ ચૂંટણી ન કરાવી શકાય. તેમણે કહ્યું કે ભાજપ એકતરફી ચૂંટણી ઈચ્છે છે, પરંતુ જનતા બધું જોઈ રહી છે. અમારા બેંક ખાતાઓ ખોલવા જોઈએ જેથી કરીને ચૂંટણી એક લેવલ પ્લેઈંગ ફિલ્ડ સાથે થઈ શકે. ખડગેએ વધુમાં કહ્યું કે ચૂંટણી દાન યોજના કે જેને સુપ્રીમ કોર્ટે ગેરકાયદેસર અને ગેરબંધારણીય ગણાવી હતી તે અંતર્ગત ભાજપે તેના બેંક ખાતાઓમાં હજારો કરોડ રૂપિયા જમા કરાવ્યા છે.

Related Posts