પતંજલિની ક્ષમા અરજી ફગાવી,સુપ્રીમ કોર્ટે પતંજલિને ચેતવણી આપી || News Inside

by ND
#Patanjali's pardon plea rejected #Supreme Court warns Patanjali

“સુપ્રીમ કોર્ટે પતંજલિની બીજી ક્ષમાની અરજી ફગાવી: સુપ્રીમ કોર્ટ ત્રીજી વખત પતંજલિને માફ કરવા માટે સંમત ન હતી. જસ્ટિસ હિમા કોહલી અને જસ્ટિસ અમાનુલ્લાહની બેન્ચે પતંજલિના વકીલ વિપિન સાંઘીને ચેતવણી આપતાં કહ્યું કે તેઓએ ત્રણ વખત કોર્ટના આદેશોનો અનાદર કર્યો છે, તેથી તેઓને પતંજલિને માફ કરવાની જરૂર છે.” પરિણામોનો સામનો કરો.

જસ્ટિસ હિમા કોહલી અને જસ્ટિસ અમાનુલ્લાહે કડક શબ્દોમાં કહ્યું કે માત્ર માફી માંગવી પુરતી નથી; તેઓએ સજા સ્વીકારવી પડશે.

માત્ર એક દિવસ પહેલા એટલે કે 9મી એપ્રિલે બાબા રામદેવ અને પતંજલિના મેનેજિંગ ડિરેક્ટર આચાર્ય બાલકૃષ્ણએ નવું સોગંદનામું દાખલ કર્યું હતું. પતંજલિએ બિનશરતી માફી માંગી અને પોતાની ભૂલ સ્વીકારી.

સુપ્રીમ કોર્ટ 17 ઓગસ્ટ, 2022ના રોજ ઈન્ડિયન મેડિકલ એસોસિએશન (IMA) દ્વારા દાખલ કરવામાં આવેલી અરજી પર વિચાર કરી રહી છે. અરજીમાં ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે કે પતંજલિએ કોવિડ રસીકરણ અને એલોપેથી વિરોધી પ્રચારને પ્રોત્સાહન આપ્યું હતું. તે જ સમયે, તેઓએ ખોટો દાવો કર્યો કે તેમની આયુર્વેદિક દવાઓ વિવિધ રોગોને મટાડી શકે છે.”

Related Posts